Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

อยากทราบเรื่องหน้าต่างครับ

Go down 
berkery
เด็กแบกแดด
เด็กหลังห้อง
nay-iew
8 posters
ผู้ตั้งข้อความ
nay-iew
Professional
nay-iew

: 50

อยากทราบเรื่องหน้าต่างครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: อยากทราบเรื่องหน้าต่างครับ   อยากทราบเรื่องหน้าต่างครับ Icon_minitimeWed Mar 03, 2010 9:41 pm

ไม่ทราบว่าหน้าต่างบานเลื่อนของคนอื่นเวลาเลื่อนแล้วมันครูดกันหรือเปล่าครับ...(บานซ้ายเลื่อนไปขวาสุดแล้วบานขวาเลื่อนมาซ้ายสุด...แล้วตรงบริเวณที่ล็อคมันครูดกับตัวบาน)

เพราะวันที่ไปตรวจบ้านมา..มันครูดกันทุกบานเลย... CiCi005 CiCi005
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://nay-iew.bloggang.com
Advance
Advance

อยากทราบเรื่องหน้าต่างครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบเรื่องหน้าต่างครับ   อยากทราบเรื่องหน้าต่างครับ Icon_minitimeWed Mar 03, 2010 10:22 pm

พี่นาย หมายถึง ตัวล๊อกมันดูเหมือนจะ ยื่นออกมาจากกรอบบานหน้าต่างเหรอค่ะ เวลาเลื่อนแล้วครูดกัน

อยากทราบเรื่องหน้าต่างครับ 804959
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบเรื่องหน้าต่างครับ   อยากทราบเรื่องหน้าต่างครับ Icon_minitimeThu Mar 04, 2010 7:22 am

ซ.หน้าสวนฯ ตรวจรับกันแล้วเหรอครับ ดีใจด้วยครับ
berkery
Beginner
Beginner
berkery

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบเรื่องหน้าต่างครับ   อยากทราบเรื่องหน้าต่างครับ Icon_minitimeThu Mar 04, 2010 5:02 pm

บ้านตัวอย่างไม่เป็นน่ะครับ แต่วันนั้นลองไปเลื่อนบ้านคุณนาย(บังเอิญเจอก็เลยลอง)....ครูดและออกฝืดๆ ด้วยครับ แต่ยินดีด้วยครับที่บ้านเสร็จแล้ว
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบเรื่องหน้าต่างครับ   อยากทราบเรื่องหน้าต่างครับ Icon_minitimeFri Mar 05, 2010 9:38 am

ที่บ้านผมก็เป็นเหมือนกันครับ พี่นาย
poopichit
Advance
Advance
poopichit

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบเรื่องหน้าต่างครับ   อยากทราบเรื่องหน้าต่างครับ Icon_minitimeWed Mar 10, 2010 9:33 pm

ตามปกติของการเปิดบานกระจกเลื่อน...เค้าไม่เลื่อนสวนกันครับพี่.....

เค้าเลื่อนแค่ด้านใด..ด้านหนึ่งครับ....

ความคิดเห็นผม....ผมว่ามันปกติครับ.......

เพราะส่วนที่เป็นส่วนล๊อคมันเลยออกมานิดนึง..ครับ...มันก้อต้องครูดกันนิดหน่อย....

ถ้ามันไม่ครูดกันแสดงว่า..ช่องว่างระหว่างบานเลื่อนมันห่างกันมาก.......(จะเข้าใจไหมเนี้ย...)คือผมอธิบายไม่เก่งอ่ะ....
nay-iew
nay-iew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบเรื่องหน้าต่างครับ   อยากทราบเรื่องหน้าต่างครับ Icon_minitimeThu Mar 11, 2010 7:19 am

poopichit พิมพ์ว่า:
ตามปกติของการเปิดบานกระจกเลื่อน...เค้าไม่เลื่อนสวนกันครับพี่.....

เค้าเลื่อนแค่ด้านใด..ด้านหนึ่งครับ....

ความคิดเห็นผม....ผมว่ามันปกติครับ.......

เพราะส่วนที่เป็นส่วนล๊อคมันเลยออกมานิดนึง..ครับ...มันก้อต้องครูดกันนิดหน่อย....

ถ้ามันไม่ครูดกันแสดงว่า..ช่องว่างระหว่างบานเลื่อนมันห่างกันมาก.......(จะเข้าใจไหมเนี้ย...)คือผมอธิบายไม่เก่งอ่ะ....

รับทราบครับ...

พอดีไปดูบ้านตัวอย่างมา...เป็นทุกบานเหมือนกัน..ก็เลยหายสงสัย... Yoyo051 Yoyo051
suwannasap
suwannasap

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบเรื่องหน้าต่างครับ   อยากทราบเรื่องหน้าต่างครับ Icon_minitimeFri Mar 12, 2010 4:34 pm

คุณนาย (แหมเรียกซะ) โอนบ้านหรือยังครับ พอดีอยู่ซอย 7 เหมือนกัน พึ่งไปตรวจรับบ้านมา เจอปัญหาไม่เยอะเท่าไร (คงโชคดี) แต่จะเข้าไปดูการแก้Defect อีกทีวันเสาร์นี้
Admin
Administrator
Administrator
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบเรื่องหน้าต่างครับ   อยากทราบเรื่องหน้าต่างครับ Icon_minitimeSun Mar 21, 2010 7:59 pm

Very Happy
http://thelivingrangsit.forumotion.com
nay-iew
nay-iew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: อยากทราบเรื่องหน้าต่างครับ   อยากทราบเรื่องหน้าต่างครับ Icon_minitimeMon Mar 22, 2010 7:37 am

suwannasap พิมพ์ว่า:
คุณนาย (แหมเรียกซะ) โอนบ้านหรือยังครับ พอดีอยู่ซอย 7 เหมือนกัน พึ่งไปตรวจรับบ้านมา เจอปัญหาไม่เยอะเท่าไร (คงโชคดี) แต่จะเข้าไปดูการแก้Defect อีกทีวันเสาร์นี้

โอนวันอังคารนี้ครับ...

ไม่ทราบ คุณ suwannasap อยู่แปลงที่เท่าไหร่ครับ...เจอกันแวะทักทายกันได้นะครับ... Onion077 Onion068 Onion068

อยากทราบเรื่องหน้าต่างครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1