Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

แบ่งปันแบบสวน...

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
turina
Advance
Advance
turina

แบ่งปันแบบสวน... Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: แบ่งปันแบบสวน...   แบ่งปันแบบสวน... Icon_minitimeWed Aug 19, 2009 7:27 pm

มุมกว้าง....
แบ่งปันแบบสวน... 13411205
ขึ้นไปข้างบน Go down
turina
Advance
Advance
turina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งปันแบบสวน...   แบ่งปันแบบสวน... Icon_minitimeWed Aug 19, 2009 7:33 pm

มุมนั่งเล่น...
แบ่งปันแบบสวน... Garden1z
turina
Advance
Advance
turina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งปันแบบสวน...   แบ่งปันแบบสวน... Icon_minitimeWed Aug 19, 2009 7:34 pm

มุมม่านน้ำตก
แบ่งปันแบบสวน... Garden2a
smalfox
GURU
GURU
smalfox

: 38

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งปันแบบสวน...   แบ่งปันแบบสวน... Icon_minitimeWed Aug 19, 2009 9:32 pm

พี่ turina
สุดยอดมากเลยครับ

ไม่น่าเชื่อว่า มันจะเป็นหลังบ้าน the living

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ king
turina
Advance
Advance
turina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งปันแบบสวน...   แบ่งปันแบบสวน... Icon_minitimeWed Aug 19, 2009 10:21 pm

ขอบคุณ ครับ..... Wink
มีเวลาจะออกแบบอื่นๆอีก...
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งปันแบบสวน...   แบ่งปันแบบสวน... Icon_minitimeWed Aug 19, 2009 11:02 pm

อ๊ากก ดีใจ

รอคอย ๆ cheers cheers cheers
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งปันแบบสวน...   แบ่งปันแบบสวน... Icon_minitimeThu Aug 20, 2009 7:44 am

แจ่มใจมากครับ ห้องเรามือตกแต่งเยอะมากเลย เก่งๆทั้งนั้น
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งปันแบบสวน...   แบ่งปันแบบสวน... Icon_minitimeSat Aug 22, 2009 10:28 pm

เศร้าจิตละครับ พื้นที่หลังบ้าน ไม่เหมือนโซนหน้า

ไม่เหมือนบ้านตัวอย่าง

เพราะลึกแค่ 1.80 M เอง ของหลังตัวอย่างประมาณ 2.60
TT ต่างกัน เยอะมาก
ไม่อยากเรียกว่าหลังบ้านเลย ช่องหรือหลืบดีกว่า
ทำไมมันแคบอย่างนี่้เนี่ย เข้าใจว่าเหมือนบ้านตัวอย่างมาตลอด TT
ถ้ารู้ก่อนหน้านี้ ...อาจลังเลใจนะเนี่ย

smallfox เซ็ง...แต่ก็ไหน ๆ ก็ไหนๆ แล้ว ภาวะจำยอม เหอเหอ
=Sushi=
Advance
Advance
=Sushi=

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งปันแบบสวน...   แบ่งปันแบบสวน... Icon_minitimeSun Aug 23, 2009 7:47 am

เนื้อที่พอๆกันเลยค่ะ คุณ smallfox

แถมมีแผนทำเป็นครัวน้อยๆ กับลานซักล้าง อีกต่างหาก

อดมีสวนสวยเลย

ขอไปนั่งเล่น ชื่นชมสวนสวยของคุณ turina ละกัน

CiCi008
turina
Advance
Advance
turina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งปันแบบสวน...   แบ่งปันแบบสวน... Icon_minitimeSun Aug 23, 2009 12:35 pm

อ้างอิงจาก :
=Sushi= Sun Aug 23, 2009 7:47 am

--------------------------------------------------------------------------------

เนื้อที่พอๆกันเลยค่ะ คุณ smallfox

แถมมีแผนทำเป็นครัวน้อยๆ กับลานซักล้าง อีกต่างหาก

อดมีสวนสวยเลย

ขอไปนั่งเล่น ชื่นชมสวนสวยของคุณ turina ละกัน

ยินดีครับ...แต่ชักไม่แน่ใจพื้นที่ด้านหลังเหมือนกันว่าลึกเท่าไหร่... Onion021
ของผมเนื้อที่ 24ตร.วา .... ด้านหลังลึกเท่าไหร่ ใครทราบช่วยบอกที Onion068
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งปันแบบสวน...   แบ่งปันแบบสวน... Icon_minitimeSun Aug 23, 2009 1:24 pm

ของพี่ turina น่าเป็นโซนหน้าป่าวอ่ะคับ โซนที่ไม่ติดสวนอ่า 24 ตร.ม ผมว่า น่าจะเหมือนอยุ่นะครับ
โซนนั้นหลังบ้านจะเหมือนบ้านตัวอย่าง

แต่โซนติืดสวน หลัีงบ้าน หดหาย

เหมือนในรูป
ซ้่าย คือ บ้านตัวอย่าง ขวา คือ โซนติดสวน

แบ่งปันแบบสวน... 02back

1.70-1.80 m วางแทงค์น้ำก็เต็มพอดีเลย

ตอนซื้อไม่ได้ข้อมูลว่า หลังบ้านจะไม่เ่่ท่าบ้านตัวอย่าง
Rolling Eyes
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งปันแบบสวน...   แบ่งปันแบบสวน... Icon_minitimeSun Aug 23, 2009 1:31 pm

ถือว่า มา Update รูปเนื้อที่หลังบ้าน
โซนติดสวนมาให้ดูนะครับ
เผื่อจะได้วางแผนออกแบบกัน ^^

เนื้อที่ตรงนี้่ ต้องหาร 2 แบ่งเป็นหลังบ้าน

แบ่งปันแบบสวน... 25back2
turina
Advance
Advance
turina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งปันแบบสวน...   แบ่งปันแบบสวน... Icon_minitimeSun Aug 23, 2009 2:41 pm

อ้างอิงจาก :
smalfox Sun Aug 23, 2009 1:24 pm

--------------------------------------------------------------------------------

ของพี่ turina น่าเป็นโซนหน้าป่าวอ่ะคับ โซนที่ไม่ติดสวนอ่า 24 ตร.ม ผมว่า น่าจะเหมือนอยุ่นะครับ
โซนนั้นหลังบ้านจะเหมือนบ้านตัวอย่าง

แต่โซนติืดสวน หลัีงบ้าน หดหาย

เหมือนในรูป
ซ้่าย คือ บ้านตัวอย่าง ขวา คือ โซนติดสวน

1.70-1.80 m วางแทงค์น้ำก็เต็มพอดีเลย

ตอนซื้อไม่ได้ข้อมูลว่า หลังบ้านจะไม่เ่่ท่าบ้านตัวอย่าง

ของผมอยู่ซอยท้ายสุดเลย....ติดกับกำแพงโครงการ..ครับ
turina
Advance
Advance
turina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งปันแบบสวน...   แบ่งปันแบบสวน... Icon_minitimeSun Aug 23, 2009 2:43 pm

คุณ smalfox ลองหาแบบสวนแนวตั้งดูสิครับ...ไม่เปลืองเนื้อที่ดี Onion055
บ้านหลังแรก
Expert
Expert
บ้านหลังแรก

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งปันแบบสวน...   แบ่งปันแบบสวน... Icon_minitimeSun Aug 23, 2009 9:01 pm

แบบสวยมากครับ
turina
Advance
Advance
turina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งปันแบบสวน...   แบ่งปันแบบสวน... Icon_minitimeSun Aug 23, 2009 9:07 pm

บ้านหลังแรก พิมพ์ว่า:
แบบสวยมากครับ

ขอบคุณครับ....แบบภายในของคุณบ้านหลังแรกเสร็จหรือยังครับ.....สมาชิกรอชมกันเยอะนะครับ..
สมบูรณ์คิดว่าต้องสวยมากแน่ๆเลย... Yoyo2026
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งปันแบบสวน...   แบ่งปันแบบสวน... Icon_minitimeMon Aug 24, 2009 11:26 am

ผมก็คงต้องมองสวนนอกกำแพง แทนละกันครับ ร่มรื่นต้นไม้เยอะดีครับ
ส่วนกำแพงหลังบ้านผมว่า แค่ทำที่ซักล้าง ครัว และมีที่ปั๊มน้ำอีก ก็ค่อนเต็มพื้นที่แล้ว
turina
Advance
Advance
turina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งปันแบบสวน...   แบ่งปันแบบสวน... Icon_minitimeTue Aug 25, 2009 7:42 am

เด็กแบกแดด พิมพ์ว่า:
ผมก็คงต้องมองสวนนอกกำแพง แทนละกันครับ ร่มรื่นต้นไม้เยอะดีครับ
ส่วนกำแพงหลังบ้านผมว่า แค่ทำที่ซักล้าง ครัว และมีที่ปั๊มน้ำอีก ก็ค่อนเต็มพื้นที่แล้ว
....ต่อเติมครัวด้านหลังต้องลงเสาเข็มมั้ยครับ....
....แล้วถ้าต้องลงเราทำตอนก่อสร้าง(ก่อนโอนได้หรือป่าว)....
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งปันแบบสวน...   แบ่งปันแบบสวน... Icon_minitimeTue Aug 25, 2009 10:18 am

turina พิมพ์ว่า:
เด็กแบกแดด พิมพ์ว่า:
....ต่อเติมครัวด้านหลังต้องลงเสาเข็มมั้ยครับ....
....แล้วถ้าต้องลงเราทำตอนก่อสร้าง(ก่อนโอนได้หรือป่าว)....

ความเห็นส่วนตัวนะครับ กรณีเพิ่มเติมโครงสร้าง ต้องมีการโอนบ้านก่อนนะครับ
ส่วนเรื่องครัว เท่าที่ผมสังเกตบ้านที่เค้าโอนกันแล้วที่เติมครัว ที่ปิดหลังบ้านหมดลงเสานะครับ
แต่ก็ลองคุยกับบ้านข้างๆก่อนก็ได้นะครับว่าเค้าจะปิดหมดหรือเปล่าจะได้แชร์ค่าใช้กำแพงข้างๆระหว่างเพื่อนบ้านนะครับ
ส่วนบางบ้านที่เติมหลังคาแบบกันสาด มันก็โปร่งดีนะครับ แต่อยู่ซอยสุดท้ายหันหลังให้สวน
ผมว่าปิดหมดน่าจะดีกว่านะครับ ปลอดภัยดีครับ ทั้งโจร ทั้งงู ตะเข็บ ตะขาบ อีกหลายเรื่องอยู่เหมือนกัน

ปล.ปิดหลังบ้านหมด ต้องยื่นแบบกับทาง อบต. ด้วยนะครับ แต่อาจยื่นผ่านโครงการ ไม่น่าจะมีปัญหานะครับ
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งปันแบบสวน...   แบ่งปันแบบสวน... Icon_minitimeTue Aug 25, 2009 11:09 am

โครงการช่วยอำนวยความสะดวกตรงนี้ให้ก็ดี Smile
turina
Advance
Advance
turina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งปันแบบสวน...   แบ่งปันแบบสวน... Icon_minitimeWed Aug 26, 2009 10:43 pm

เก็บมาจาก Net ครับ.....
เผื่อเป็นแนวทางการออกแบบหลังบ้าน....
เห็นหลายๆคนจะต่อครัวกัน....แต่ก็อยากได้สวน Yoyo012
แบ่งปันแบบสวน... 70ha6
แบ่งปันแบบสวน... 72rt0

แบ่งปันแบบสวน...
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1