Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

กำลังตัดสินใจ อยากได้คำแนะนำค่ะ

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
tiger2508

กำลังตัดสินใจ อยากได้คำแนะนำค่ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: กำลังตัดสินใจ อยากได้คำแนะนำค่ะ   กำลังตัดสินใจ อยากได้คำแนะนำค่ะ Icon_minitimeThu Mar 25, 2010 2:43 pm

เมื่อวานเข้าไปดูบ้านมาค่ะ
แต่พอได้เข้ามาอ่านกระทู้ต่างๆ รู้สึกกลัวค่ะ
ทั้งเรื่องบ้านจริง-บ้านตัวอย่าง, กำหนดเวลาแล้วเสร็จ, ปัญหาที่พบก่อนโอน, มาตรการความปลอดภัย
สภาพแวดล้อม (ขนาบ้างด้วย ที่จอดรถบัส - โรงแรม)
โดยเฉพาะอย่างยิ่ง เรื่องขโมยค่ะ

ตอนนี้ยังไม่กล้าตัดสินใจ อยากได้คำแนะนำจากทุกท่านใน web นี้ค่ะ
เพราะอ่านแล้วรู้สึกดีกับทุกท่านที่แนะนำข้อมูลที่เป็นประโยชน์เข้ามาค่ะ

ยังไงมีอะไรช่วยแนะนำด้วยนะค่ะ
เป็นประโยชน์ในการตัดสินใจมาก มากค่ะ
ขอบคุณค่ะ
ขึ้นไปข้างบน Go down
kk_chillout
Beginner
Beginner

กำลังตัดสินใจ อยากได้คำแนะนำค่ะ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กำลังตัดสินใจ อยากได้คำแนะนำค่ะ   กำลังตัดสินใจ อยากได้คำแนะนำค่ะ Icon_minitimeThu Mar 25, 2010 5:10 pm

ลองตัดสินใจจากหลายๆอย่างประกอบแล้วกันนะคะ ส่วนตัวที่เลือกโครงการนี้เพราะ
1. ชอบทำเล ไม่แออัด ไม่ต้องเข้าซอย เพราะอยู่เส้นเมน
2. ใกล้ทางด่วน-รถไฟ-รถไฟฟ้าในอนาคต, ใกล้โรงพยาบาล, ใกล้ห้าง, ใกล้ตลาด
3. ขนาดบ้านหน้ากว้าง 6 เมตร สามารถจอดรถได้ 2 คัน ไม่ต้องแย่งที่จอดรถกับเพื่อนบ้าน
4. เพื่อนบ้าน Theliving ที่น่ารัก สังคมที่น่าอยู่
5. ชอบแบบบ้าน modern style

ส่วนเรื่องปัญหาอื่นๆ ไม่ว่าจะขโมยหรือปัญหาตัวบ้าน ก็คงต้องคอยรับมือแก้ไขปัญหากันทีละอย่างต่อไป (ปัญหาทุกปัญหาก้อต้องมีทางออกช่ายมั๊ยคะ)
เชื่อว่าพอบ้านสร้างเสร็จหมดแล้ว ทุกหลังแก้ไข defect ได้ครบ โครงการเราคงน่าอยู่มากกว่านี้อยู่แล้วค่ะ
tiger2508

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กำลังตัดสินใจ อยากได้คำแนะนำค่ะ   กำลังตัดสินใจ อยากได้คำแนะนำค่ะ Icon_minitimeThu Mar 25, 2010 5:45 pm

ขอบคุรมากสำหรับคำแนะนำ และกำลังใจค่ะ
รู้สึกอบอุ่นจริง ๆ ค่ะ
Admin
Administrator
Administrator
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กำลังตัดสินใจ อยากได้คำแนะนำค่ะ   กำลังตัดสินใจ อยากได้คำแนะนำค่ะ Icon_minitimeThu Mar 25, 2010 8:28 pm

ก็ติดตามข้อมูลในแต่ละกระทู้
แล้วลองชั่งใจดูครับ ว่า ถ้าเจอปัญหาอย่างนี้บ้าง
จะรับไหวมั้ย

ถ้าจองเมื่้อไหร่ ก็รีบมาแนะนำตัวนะครับ ^^
จะได้รีบต้อนรับ ^^
http://thelivingrangsit.forumotion.com
KiKi_LaLa
KiKi_LaLa

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กำลังตัดสินใจ อยากได้คำแนะนำค่ะ   กำลังตัดสินใจ อยากได้คำแนะนำค่ะ Icon_minitimeThu Mar 25, 2010 9:47 pm

เห็นด้วยกับคุณ Kookle ทุกประการค่ะ ^0^
มาเป็นเพื่อนบ้านกันนะคะ ของเราตอนนี้เริ่มผ่อนดาวน์แร้ววว กว่าบ้านจะเสร็จคงอีกชาติเศษ เอิ๊กกก !!!

ส่วนปัญหามันก้อต้องมีล่ะ เราติดตามข้อมูลของโครงการอื่นๆอยู่ด้วยตลอด
ทุกโครงการไม่ว่าเล็กใหญ่ ชื่อเสียงดังขนาดไหนมีปัญหาหมด
หลายๆที่ที่เจอปัญหาเยอะกว่านี้มากมาย เราเองก้อทำใจไว้บ้างแล้วเหมือนกันค่ะ แหะ แหะ
tiger2508

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กำลังตัดสินใจ อยากได้คำแนะนำค่ะ   กำลังตัดสินใจ อยากได้คำแนะนำค่ะ Icon_minitimeThu Mar 25, 2010 10:29 pm

ขอบคุณมาก มากค่ะ
ยังไงจะมาส่งข่าวนะคะ
zunago

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: กำลังตัดสินใจ อยากได้คำแนะนำค่ะ   กำลังตัดสินใจ อยากได้คำแนะนำค่ะ Icon_minitimeSat Mar 27, 2010 3:42 pm

ทุกโครงการล้วนมีปัญหา ไม่รู้นะว่าโครงการของเราถ้าเทียบกับที่อื่นมากหรือน้อยกว่า
แต่ที่แน่ๆๆ เพื่อนบ้านดี สมัครคีกันอย่างนี้ โครงการอื่นอาจหาไม่ได้จริงมั้ยคะ

ตอนนี้บ้านยังเสร็จไม่หมด ปัญหาเรื่องขโมยอาจมีอยู้บ้าง
แต่หลังโครงการเสร็จสมบูรณ์ มีนิติบุคคลเช้ามาดูแล
คิดว่าทุกอย่างน่าจะ OK และลงตัว กิ๊บกิ้ว

กำลังตัดสินใจ อยากได้คำแนะนำค่ะ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1