Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน

Go down 
mockery
เด็กแบกแดด
Tamo
Ultramankidss
papaaum
HoMe66
เด็กหลังห้อง
punviga
fantastic GiRL
tombisthai
mink
boonc
aoy
Snowy
suwannasap
berkery
turina
BBB
บ้านหลังแรก
doraemon
poopichit
Worm
apichart
nay-iew
Jack
smalfox
Naze
J&J
noppadol
33 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3  Next
ผู้ตั้งข้อความ
doraemon

สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeThu May 27, 2010 3:08 pm

เกิดอะไรกันขึ้นเอ่ย... อ่านแล้วเหมือนจะประนามกันเลยนะเนี่ย...โอ้...แม่เจ้า
ขึ้นไปข้างบน Go down
smalfox
GURU
GURU
smalfox

: 39

สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeThu May 27, 2010 10:35 pm

เอ่ออออ คือ เค้าจะเริ่มเมื่อไหร่เหรอครับ

แอบงงว่า ยังเห็นมีอยู่เพียบ
ไปรอรถเมลล์หน้าหมู่บ้าน
เห็นหมาจะออกไปนอกหมู่บ้าน รปภ ยังไล่หมากลับเข้ามาในโครงการแฮะ (เหตุการณ์วันนี้ประมาณ 10 โมง)

เกิดความสงสัยพอดีน่ะคับ เมือกี้ 5 ตัววิ่งไล่เห่ากันผ่านหน้าบ้านไปหมาดๆ
Naze
Expert
Expert
Naze

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeSat May 29, 2010 9:50 am

สงสัยต้องรวมตัวกันไปขอความชัดเจนกับทางโครงการ ให้ออกโรดแมพมาเลย
ด้วยจอกคารวะ
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeSun May 30, 2010 1:56 pm

smalfox พิมพ์ว่า:
ขอถอนสิ่งที่ได้ชมไป

เพราะว่า เมื่อคืนตื่นมาด้วยเสียง หมาเห่า ดูนาฬิกาก็ ตี 3
เดินออกไปดู

เห็นหมาดำ ตัวหนึ่งกะลังเห่า หมาดำอีกตัวที่กะลังล้มถังขยะ และกะลังคุ้ย ขยะ อยู่กระจัดกระจาย

ได้แต่ส่ายหน้า - -

เซร็งเ้ป็ด (แก้แล้วเหรอคับเนี่ยย ย)
suwannasap
suwannasap

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeWed Jun 02, 2010 2:19 pm

ผมยังไม่ได้เข้าไปอยู่ แต่พอเข้าไปบ้านทีไร ต้องเก็บ -ี้ หมาทุกครั้งเลย เอาสเปร์ยมาพ่น มันก็ยังมาอีก สงสัยต้องหาอะไรมาบังรั้วเหมือนบ้านอื่นๆบ้างแล้วละ เฮ้อ เศร้า
Snowy

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeWed Jun 02, 2010 11:09 pm

วันนั้นไปเจอมัน วิ่งตัดหน้ารถซะงั้น
เดี่ยวถ้าวันไหนผมเข้าไปโครงการจะลองไปถามให้นะครับ ว่าเมื่อไหร่จะดำเนินการ
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeSat Jun 05, 2010 6:24 pm

เซร็ง มีกองขี้หมา อยู่หน้าบ้านอีกละ

หน้าบ้านในที่นี้ คือ ในเขตรั้วบ้าน ตรงที่จอดรถผมเลยนะ

แค่เข้ามาบ่นครับ

เซร็ง +++
aoy

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeThu Jun 10, 2010 1:42 am

สวัสดีคร๊า...เพิ่งเข้ามาบอร์ดนี้ แต่อยู่มานานแระ เป็นคนรักน้องหมามากกกก... แต่ก็เกลียดขี้หมามากกกกกกกกกกกกก....เหมือนกัน แฮะ แฮะ

แต่ไม่อยากให้สวนของโครงการมีขี้หมาเลยอ่ะค่ะ เวลาไปไหว้พระภูมิ รู้สึกว่าต้องใช้ความระมัดระวังเป็นอย่างสูงมากในการเดินฝ่าดงกักดัก แฮะ แฮะ
boonc
Advance
Advance
boonc

: 56

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeWed Jun 16, 2010 10:15 am

เพิ่งได้อ่านกระทู้นี้ครับ

ผมคนนึงที่รักสัตว์และเข้าใจท่านที่เลี้ยงครับ แต่สิ่งที่รับไม่ได้มากๆคือ มันมาคุ้ยถังขยะ ล้มถังขยะหน้าบ้านซะเละเทะเลย

และเสียงเห่าหอนครับ ทำยังไงดีครับ
บ้านหลังแรก
Expert
Expert
บ้านหลังแรก

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeWed Jun 16, 2010 6:49 pm

เรื่องของหมา..อย่าทำให้คนทะเลาะกัน...ที่บางที่พูดแรงไปก็เป็นผลร้ายกับคนมากกว่าหมา..สงสารทั้งคนทั้งหมา

อย่าไปทำอะไรมันเลย...ไล่มันบ่อยๆมันก็คงไม่กล้ามาเอง ก็สุดแล้วแต่วิธีการไล่ของแต่และคนนะ

ช่วงนี้แก้เซง...ตั้งชื่อให้มันเลย ไอ้ตัวผอมๆสีน้ำตาล..เรียกมันว่า..ไอ้แสบ..
mink
Advance
Advance
mink

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeMon Jun 28, 2010 11:34 am

เป็นประเด็นที่น่าสนใจมากค่ะ เป็นปัญหาคลาสสิค อยากจะเสนออะไรเล็กน้อย

1. สุนัข unknown owner - สมควรแจ้งทางเทศบาลมาช่วยจัดการค่ะ เพราะถ้าไม่มีใครรับผิดชอบมัน ก็จะมีปัญหาตามมามากมาย ไม่มีการคุมกำเนิด จำนวนก็จะเพิ่มขึ้นอน่างน่าอัศจรรย์ค่ะ

2. สุนัขบ้าน - เคยเลี้ยงค่ะเลยเข้าใจว่ามันลำบากใจทั้งฝ่ายคนเลี้ยงและฝ่ายคนไม่เลี้ยง ประโยชน์คือเค้าช่วยสอดส่องดูคนแปลกหน้าได้ค่ะ เหมาะมากสำหรับหมู่บ้านเราที่ค่อนข้างเป็นห่วงในประเด็นคนแปลกหน้า และทรัพย์สิน
ธรรมชาติของหมาก็เห่าคนแปลกหน้า และเห่าหมาด้วยกันที่ออกมาเดินผ่านหน้าบ้านมัน ซึ่งต้องออกไปสืบค่ะว่าที่เห่าตอนดึกนั่น หมามีเจ้าของหรือหมาไม่มีเจ้าของ ถ้ามีเจ้าของอาจจะรบกวนให้เจ้าของช่วยปรามหน่อย ถ้าเป็นอีกกรณีก็คงต้องให้เจ้าหน้าที่ช่วยพาไปดูแล

การฉี่ตามโคนเสา หน้าประตู มุมบ้าน ล้อรถ มันเรื่องธรรมชาติของหมาที่จะแสดงอาณาเขตของมันค่ะ ยิ่งถ้ามีตัวที่อลังการงานสร้างหลายๆตัว มันก็จะฉี่ทับๆ กันไปจนฉุน คนจะอือม เซ็ง โมโห ฯลฯ ห้ามไม่ได้ค่ะ นอกจากเจ้าของต้องใช้สายจูงตลอดเวลาที่พามาเดินเล่นนอกบ้าน หมาบ้านบางตัวไม่ชอบอึในบ้าน ชอบมาอึตามทางเท้า สนามหญ้าส่วนกลางค่ะ เจ้าของก็คงต้องพกที่โกยส่วนตัวไป กระดาษหนังสือพิมพ์ ไม่หนักหนาค่ะ ของใครของมัน แต่ถ้าพามาสะสมโดยไม่เก็บ ก็จะยิ่งเยอะขึ้นจนไม่มีใครกล้าจะเก็บค่ะ

คงไม่มีใครอยากวางยาทำร้ายกันหรอกค่ะ แต่เราเข้าใจว่าคนที่ต้องรับกับเรื่องแบบนี้บ่อยๆ แล้วไม่มีใครสนใจจะแก้ปัญหาเนี่ย ก็มีสิทธิ์คิดได้ค่ะ (ที่บ้านเกลียดแมวเข้าไส้ ชอบปีนไปนอนบนศาลพระภูมิ ทำแจกันตกแตก อึในบ้านเรา นอนในบ้านเรา ทำหลังคาหลุด ฯลฯ ยังอยากจะส่องด้วยกล้องปืนเลยค่ะ เคยไปบอกเจ้าของเค้าแล้ว เค้าไม่ใส่ใจ ทำหน้าเหมือนจะบอกว่า เรื่องของมึง ซวยเองช่วยไม่ได้..จากที่อยากส่องแมว ก็อยากจะเปลี่ยนเป็นส่องคนแทน - ไปกันใหญ่ค่ะทีนี้)
มันเป็นปัญหาระดับชาติค่ะหมา แมว

นอกจากคุยกันแล้วไม่รู้เรื่อง หรือทางคนเลี้ยงไม่สนใจจะอบรมหมาของตัวเองอย่างจริงจัง หมาก็เป็นชีวิตหนึ่งเหมือนคนเราทุกคนล่ะค่ะ ต่างกันตรงที่มันอาจจะมีความสามารถในการพัฒนาระบบชีวิตของมันได้แค่นั้น แต่คน พัฒนากว่านั้น มีการอบรม สั่งสอน เลือกประพฤตตัวได้ต่างจากหมา
tombisthai

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeMon Jun 28, 2010 1:26 pm

ได้ยินเค้าว่าเอาปูนขาวไปโรยที่มันชอบอึและฉี่ แล้วมันจะไม่มาอึและฉี่ตรงนั้นอีก ลองดูนะคะ
อีกทางคือแจ้งเทศบาลมาจับ แต่ไม่ทราบว่าเค้าจับไปทำไม สงสารมันนะคะถ้าจับไปฆ่า/คนรักหมา
mink
Advance
Advance
mink

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeMon Jun 28, 2010 1:35 pm

เค้าจับไปทำหมันค่ะ และฉีดวัคซีน รัฐมีงบสำหรับตรงนี้ จากนั้นเราอาจจะให้เค้าเอากลับมาคืนก็ได้ ไม่งั้นเค้าอาจส่งไปศูนย์สงเคราะห์ ไม่น่าจะเอาไปทำมิดีมิร้ายนะคะ แต่หมาจรจัดมักจะมีอายุไม่ยืนอยู่แล้วค่ะเนื่องจากมันมักจะผสมกันเองในหมู่ญาติ รวมถึงโรคต่างๆที่มีทั่วไปอยู่แล้วพวกโรคลำไส้
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeMon Jun 28, 2010 5:53 pm

แอบเห็น พี่คนหนึ่ง จูงน้องหมา พันธุ์บลูเทอร์เรีย มาเดินเล่น

โอ้ย น่ารัก อยากเล่นกะมันบ้าง ฮาาา

apichart
Beginner
Beginner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeMon Jun 28, 2010 7:18 pm

แอบเห็น พี่คนหนึ่ง จูงน้องหมา พันธุ์บลูเทอร์เรีย มาเดินเล่น

โอ้ย น่ารัก อยากเล่นกะมันบ้าง ฮาาา

เจ้าจุดเดียวแหง๋ม ๆ ตัวนี้ไม่ดื้อแน่นอน Laughing Laughing
fantastic GiRL
Advance
Advance

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeFri Jul 02, 2010 8:55 pm

เข้ามาสมัครเป็นแฟนคลับน้องจุดเดียว ^ ^
น่ารักมากกก เสมือนว่าเคยรู้จักกันมาแต่ชาติปางก่อน เห็นหน้าครั้งแรกก็วิ่งมาปีนตักเค้าแล้ว น่าร๊ากกก
punviga
punviga

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeFri Jul 16, 2010 7:06 pm

ว้าว...........มีคนพูดถึงจุดเดียวด้วย เย้ๆๆ ดังใหญ่แล้ว

เห็นในกระทู้นี้ส่วนใหญ่จะไม่ได้เลี้ยงสัตว์ไว้ที่บ้าน
แป้งเองต้องขอแจ้งไว้ก่อนเลยนะคะ ในฐานะที่เป็นเจ้าของน้องหมา
ว่าแป้งและพี่แค่วก็เต็มที่และพยายามอบรบสั่งสอนจุดเดียวให้เป็นหมาที่ดี
เรื่อง อึ และฉี่ นอกบ้าน หรือที่สนาม แป้งว่าไม่มีแน่นอนค่ะ เพราะทุกครั้งที่พาออกไปเดินเล่น
ก็จะพกถุงเก็บอึไปด้วย เพราะถ้าทิ้งไว้คงไม่ดีต่อทุกๆคน

แต่หลายครั้งก็ไปเจอ อึ Shocked ของใครก็ไม่รู้ที่สนาม คิดเอาเองว่าต้องเป็นของหมาส่วนกลางแน่ๆ รู้สึกไม่ดีเหมือนกันค่ะ
เพราะจุดเดียวชอบไปดมๆๆ

ส่วนเรื่องเสียงเห่า แอบเป็นกังวลค่ะ เพราะช่วงนี้เห่าเยอะกว่าเดิม เห็นอะไรแปลกก็เห่า
บางทีเห่า แป้งไปดูหน้าบ้าน อ้าว.....เห่าไรเนี่ย กลัวนะเว้ย เลยโดนตีไป 2 ทีโทษฐานทำให้กลัว 555
ทุกครั้งที่จุดเดียวเห่ามากๆ ก็พยายามปรามทุกครั้งนะคะ ในใจก็กลัวเหมือนกันว่าบ้านอื่นจะลำคาญเอา
แต่เท่าที่หาข้อมูลหมาพันธุ์นี้ เค้าบอกกันว่ามันไม่ค่อยเห่านะคะ สงสัยจะเป็นแค่ช่วงนี้

สุดท้าย........ถ้าจุดเดียวไปสร้างความเดือดร้อนให้ใคร บ้านหลังไหน ทั้งเรื่องเห่า เรื่องอึ รบกวนขอให้บอกแป้ง หรือ พี่แค่ว นะคะ จะรีบดำเนินการสั่งสอน และอบรมค่ะ ตอนนี้จุดเดียวอายุแค่ 4 เดือนเองค่ะ ยังไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเท่าไหร่ ยังไงก็ให้อภัยจุดเดียวด้วยนะคะ เจอกันก็ทักกันได้นะคะ จุดเดียวอยากมีเพื่อนเยอะๆค่ะ

แป้งหมี่ Very Happy

สุดท้ายที่สุดฝากรูปจุดเดียวมาให้ชมกันคร่า อันนี้ตอนอายุ 2 เดือนคร่า

สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Img00103
Advance
Advance

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeMon Jul 19, 2010 10:48 pm

ขอสมัครเป็นแฟนคลับ น้องจุดเดียวด้วยคนค้า ^^
nay-iew
Professional
Professional
nay-iew

: 50

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeTue Jul 20, 2010 7:39 am

น่ารักมากเลยน้องจุดเดียว...วันหลังพามาเที่ยวแถว ซอย 7 อีกนะ...
http://nay-iew.bloggang.com
punviga
punviga

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeTue Jul 20, 2010 10:34 am

Smile Smile Smile ดีจัง
มีคนรักจุดเดียวหลายคนแล้ว
ขอบคุณนะคะ
HoMe66
Beginner
Beginner
HoMe66

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeTue Aug 03, 2010 11:38 pm

สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_mad ตอนนี้เริ่มมีปัญหาแล้วค่ะหมามาขี้ทิ้งไว้ที่ถนนหน้าบ้าน
แต่ยังงงๆว่า5วันผ่านไปก็ยังอยู่เหมือนเดิมเลย
สงสัยว่าส่วนกลางที่เราจ่ายไปทางโครงการไม่กวาดถนนหมู่บ้านให้ด้วยเหรอค่ะ
จนวันนี้ฝนตกกลิ่นโชยเลยทนไม่ไหว่เอาน้ำฉีดลงท่อระบายน้ำเอง เซงๆ
(ทำไมดึกๆคณะสุนัขหมู่บ้านประสานเสียงเห่าหอนเสียงต่ำเสียงสูงกระหน่ำกันขนาดนี้หนอนอนไม่หลับเลย) สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_mad
HoMe66
Beginner
Beginner
HoMe66

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeWed Aug 04, 2010 10:43 pm

มันหนักขึ้นทุกวันจริงๆ ครับ เหมือนหมามันมีนาฬิกาเลย หอน ตรงเวลาทุกวันครับ บางทีอยากจะออกไปตีมันซะเลย แต่ก็ไม่กล้า(กลัวกัด) พูดถึงเรื่องมันกัด ถ้ากัดใครไปซักคน อยากรู้ว่าใครจะรับผิดชอบ รีบรวมตัวกันจัดการซะทีก็ดีนะครับ
J&J
Beginner
Beginner
J&J

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeMon Aug 16, 2010 7:36 pm

วันนี้มีอุจจาระหมา หรือแมว หว่า ที่ท้องเสียมาถ่ายเลอะเทอะหน้าประตูบ้าน
กลับบ้านมาอารมณ์เสียเลย ต้องมาล้างไอ้ที่ยังเปียก มานั่งขัดไอ้ที่แห้งแล้ว

กรรมเวรจริงๆ ทำงานก็เหนื่อยแล้ว ต้องมาล้างขี้หมาอีก

เจ้าของสัตว์เลี้ยงคับไม่รู้สึกอะไรบ้างหรือครับ

ผมพูดไม่ออกจิงๆ มันจุก Onion001 Onion001 Onion001 Onion021
papaaum

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeThu Aug 19, 2010 1:25 am

สวัสดีค่ะ สมัครสมาชิกมานานแต่ไม่ได้เข้ามาทักทาย แถวซอย 8 เมื่อก่อนไม่มีขี้หมาเดี่ยวนี้เริ่มมี และดูแล้วน่าจะเป้นของหมาตัวเล็กๆ จะทำอย่างไรดี อยากให้เจ้าของน้องหมามาอ่านจัง

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeThu Aug 19, 2010 11:26 am

สงสัยเจ้าที่...โครงการเราจะแรงอ่า หมาหอนกันทุกคืนเลย ประสานเสียงด้วย 5555
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeTue Sep 28, 2010 9:18 pm

ใครเจอรองเท้า คัชชูสีดำตกอยู่ตรงไหน

ช่วยแจ้งหน่อยครับ

หมา !!!!!!!!!!!!!!!!! มันคาบไปข้างหนึ่ง

อย่าให้เห็นกับตานะ ว่าตัวไหน................................... Mad
Tamo
Beginner
Beginner
Tamo

: 41

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeTue Oct 05, 2010 2:39 am

punviga พิมพ์ว่า:
ว้าว...........มีคนพูดถึงจุดเดียวด้วย เย้ๆๆ ดังใหญ่แล้ว

เห็นในกระทู้นี้ส่วนใหญ่จะไม่ได้เลี้ยงสัตว์ไว้ที่บ้าน
แป้งเองต้องขอแจ้งไว้ก่อนเลยนะคะ ในฐานะที่เป็นเจ้าของน้องหมา
ว่าแป้งและพี่แค่วก็เต็มที่และพยายามอบรบสั่งสอนจุดเดียวให้เป็นหมาที่ดี
เรื่อง อึ และฉี่ นอกบ้าน หรือที่สนาม แป้งว่าไม่มีแน่นอนค่ะ เพราะทุกครั้งที่พาออกไปเดินเล่น
ก็จะพกถุงเก็บอึไปด้วย เพราะถ้าทิ้งไว้คงไม่ดีต่อทุกๆคน

แต่หลายครั้งก็ไปเจอ อึ Shocked ของใครก็ไม่รู้ที่สนาม คิดเอาเองว่าต้องเป็นของหมาส่วนกลางแน่ๆ รู้สึกไม่ดีเหมือนกันค่ะ
เพราะจุดเดียวชอบไปดมๆๆ

ส่วนเรื่องเสียงเห่า แอบเป็นกังวลค่ะ เพราะช่วงนี้เห่าเยอะกว่าเดิม เห็นอะไรแปลกก็เห่า
บางทีเห่า แป้งไปดูหน้าบ้าน อ้าว.....เห่าไรเนี่ย กลัวนะเว้ย เลยโดนตีไป 2 ทีโทษฐานทำให้กลัว 555
ทุกครั้งที่จุดเดียวเห่ามากๆ ก็พยายามปรามทุกครั้งนะคะ ในใจก็กลัวเหมือนกันว่าบ้านอื่นจะลำคาญเอา
แต่เท่าที่หาข้อมูลหมาพันธุ์นี้ เค้าบอกกันว่ามันไม่ค่อยเห่านะคะ สงสัยจะเป็นแค่ช่วงนี้

สุดท้าย........ถ้าจุดเดียวไปสร้างความเดือดร้อนให้ใคร บ้านหลังไหน ทั้งเรื่องเห่า เรื่องอึ รบกวนขอให้บอกแป้ง หรือ พี่แค่ว นะคะ จะรีบดำเนินการสั่งสอน และอบรมค่ะ ตอนนี้จุดเดียวอายุแค่ 4 เดือนเองค่ะ ยังไม่ค่อยรู้เรื่องอะไรเท่าไหร่ ยังไงก็ให้อภัยจุดเดียวด้วยนะคะ เจอกันก็ทักกันได้นะคะ จุดเดียวอยากมีเพื่อนเยอะๆค่ะ

แป้งหมี่ Very Happy

สุดท้ายที่สุดฝากรูปจุดเดียวมาให้ชมกันคร่า อันนี้ตอนอายุ 2 เดือนคร่า

สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Img00103

นึกว่าใครน้องจุดเดียว...อิอิ

เราเคยทักทายกับนายแล้วล่ะ....นายเท่ห์มั่กๆ อิอิ
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeTue Oct 05, 2010 8:11 am

ใครเจอรองเท้า คัชชูสีดำตกอยู่ตรงไหน

ช่วยแจ้งหน่อยครับ

หมา !!!!!!!!!!!!!!!!! มันคาบไปข้างหนึ่ง

อย่าให้เห็นกับตานะ ว่าตัวไหน................................... Mad

ซ.สุดท้ายครับ คัชชูสีดำ ไม่แน่ใจว่าจะใช่ข้างเดียวกับบ้านน้องปั๊มหรือเปล่านะครับ

เพราะเห็นตั้งอยู่ข้างเดียวครับ
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeTue Oct 05, 2010 9:47 am

ต้องลองตามไปดูเพื่อความแน่ใจซะแล้ว

ขอบคุณมาก ๆครับพี่แบกแดด - -"
mockery
mockery

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน   สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน - Page 2 Icon_minitimeThu Oct 07, 2010 11:16 am

เป็นหมาตัวสีดำผอมๆคงเป็นหมาจรจัด ชอบคาบรองเท้ามาประจำ มันไม่กล้าเข้าบ้านผมเพราะผมตีมันประจำ มันชอบคาบรองเท้ามาหลายข้างแล้ว หนำซ้ำยังอุจระ คุ้ยขยะ สร้างความสกปรก บอกตรงๆว่าไม่ค่อยรักสัตว์เท่าไหร่ยิ่งสุนัขและแมว ถ้าพวกคุณเลี้ยงสัตว์ก็ดูแลสัตว์เลี้ยงของพวกคุณให้ดีๆนะครับ อย่าปล่อยให้ออกมาสร้างความเดือดร้อนให้เพื่อนบ้าน บางคนรักต้นไม้ปลูกต้นไม้ราคาหลายบาทไว้สุนัขมาปัสวะใส่ซะงั้น เรื่องสัตว์เลี้ยงทะเลาะกันมาเยอะแล้ว

สอบถามความคิดเห็น ประเด็น "สุนัข" ในหมู่บ้าน
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 2 จาก 3ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3  Next
 Similar topics
-
» "ดูหมิ่นซึ่งหน้า"หรือ"หมิ่นประมาท"
» ของฝาก จากพี่ รปภ. "คร๊บ"(เสียงดัง ๆสูงๆ)
» "ประตูตรงหลังโรงแรม บริเวณหน้า Home Office" สังเกตุกันบ้างมั้ยครับ
» เปิดหมวดบอร์ทใหม่ "ครอบครัว อบอุ่น"