Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

ใครโอนบ้านแล้ว แต่บ้านยังไม่เสร็จบ้างคะ เข้ามาแชร์กันหน่อยนะคะ มีปัญหาอะไรกันบ้าง

Go down 
4 posters
ผู้ตั้งข้อความ
fantastic GiRL
Advance
Advance

ใครโอนบ้านแล้ว แต่บ้านยังไม่เสร็จบ้างคะ เข้ามาแชร์กันหน่อยนะคะ มีปัญหาอะไรกันบ้าง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ใครโอนบ้านแล้ว แต่บ้านยังไม่เสร็จบ้างคะ เข้ามาแชร์กันหน่อยนะคะ มีปัญหาอะไรกันบ้าง   ใครโอนบ้านแล้ว แต่บ้านยังไม่เสร็จบ้างคะ เข้ามาแชร์กันหน่อยนะคะ มีปัญหาอะไรกันบ้าง Icon_minitimeThu Jun 03, 2010 10:36 pm

เราโอนบ้านตั้งแต่ มีค. 53 ค่ะ นัดดูบ้านกันปลายเดือน พค. ปรากฎว่าบ้านไม่เรียบร้อยเลย
ทั้งกระเบื้องโป่ร่งเยอะมาก ปูไม่ได้ระดับ ห้องน้ำรั่วเกือบทุกห้อง น้ำขังในห้องน้ำไม่ระบาย
ร่องวงกบประตูหน้าต่างบิดเบี้ยวเหมือนเด็กอนุบาลทำ สีทำได้แย่มาก ไหลย้อยเป็นทางเห็นชัดเจน
ปูนแตกร้าวเอาปุนกับสีมาป้ายเป็นปื้นน่าเกลียดน่ากลัว ฯลฯ

พอเอาไปคุยกับโครงการกลับบอกว่ามาตรฐานของเค้าแค่นี้ ซึ่งเค้าอ้างว่า บ้านอื่นแย่กว่านี้อีก
บ้านพี่ดีที่สุดแล้วนะ บ้านอื่นเค้ายังรับกันได้เลย ไม่เห็นมีปัญหา แอบหลอกด่าชั้นใช่มั๊ยเนี่ย

อยากแชร์ประสบการณ์กันค่ะ แต่ถ้าหน้าบอร์ดไม่สะดวก หลังไมค์ก็ได้ค่ะ
หรือนัดมีตติ้งคุยกัน เรื่องปัญหาต่าง ๆ เพื่อจะได้รวมตัวไปคุยกับโครงการกันดีมั๊ยคะ
จะได้มีกำลังต่อรองกันได้บ้าง

ขอบคุณและยินดีที่ได้รู้จักกับทุกคนค่ะ
ปล. กระทู้แรกที่ตั้ง จริง ๆ อยากเป็นเรื่องการแต่งบ้าน พูดคุยทำความรู้จักกันมากกว่า
ไม่คิดว่าจะเป็นกระทู้หนัก ๆ เครียด ๆ แบบนี้ แต่ก็เครียดจริง ๆ นอนไม่หลับมา
อาทิตย์หนึ่งแล้ว ไม่มีทางออกเลยค่ะ เงินเราเค้าก็ได้ไปหมดแล้ว แย่จริงๆ
ขึ้นไปข้างบน Go down
BBB
Expert
Expert
BBB

ใครโอนบ้านแล้ว แต่บ้านยังไม่เสร็จบ้างคะ เข้ามาแชร์กันหน่อยนะคะ มีปัญหาอะไรกันบ้าง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครโอนบ้านแล้ว แต่บ้านยังไม่เสร็จบ้างคะ เข้ามาแชร์กันหน่อยนะคะ มีปัญหาอะไรกันบ้าง   ใครโอนบ้านแล้ว แต่บ้านยังไม่เสร็จบ้างคะ เข้ามาแชร์กันหน่อยนะคะ มีปัญหาอะไรกันบ้าง Icon_minitimeThu Jun 03, 2010 10:44 pm

เป็นกำลังใจให้นะค่ะ อย่าพึ่งท้อนะค่ะ

อ่านแล้วทำให้นึกถึงว่าตอนนั้นบ้านเราก้อโดนแบบนี้เหมือนกันเลยค่ะ กรีดๆๆ เค้าคงทำเป็น scrip มาอ่ะค่ะ แดะ เลย ฮาๆๆ
dokfin

: 46

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครโอนบ้านแล้ว แต่บ้านยังไม่เสร็จบ้างคะ เข้ามาแชร์กันหน่อยนะคะ มีปัญหาอะไรกันบ้าง   ใครโอนบ้านแล้ว แต่บ้านยังไม่เสร็จบ้างคะ เข้ามาแชร์กันหน่อยนะคะ มีปัญหาอะไรกันบ้าง Icon_minitimeThu Jun 03, 2010 11:55 pm

ลองอ่านสัญญาซื้อขายครับ ในเงื่อนไขเราสามารถแก้ไขเองได้ครับแล้วเรียกค่าใช้จ่ายในการดำเนินการกับโครงการได้นะครับ แต่ที่เราจะสามารถดำเนินการแก้ไขเองนั้นเราต้องแจ้งและทำข้อตกลงกับโครงการเป็นลายลักษณ์อักษรก่อนครับ ซึ่งผมว่าทุกอย่างผมว่าค่อยๆคุยกันน่าจะมีข้อตกลงกันได้ครับ บ้านผมก็โอนก่อน(โอนเดือนมีนา) นัดตรวจรับบ้านกลางเดือนมิถุนา นี้ครับ(ไปดูบ้านทุกอาทิตย์) ยอมรับว่ามีบางอย่างไม่ถูกใจแต่ส่วนตัวผมแล้วยังพอรับได้ครับ ก็มีบางส่วนที่ต้องแก้บ้าง ต้องดูวันเสร็จ แล้วว่ากันอีกที
maximart

: 49

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครโอนบ้านแล้ว แต่บ้านยังไม่เสร็จบ้างคะ เข้ามาแชร์กันหน่อยนะคะ มีปัญหาอะไรกันบ้าง   ใครโอนบ้านแล้ว แต่บ้านยังไม่เสร็จบ้างคะ เข้ามาแชร์กันหน่อยนะคะ มีปัญหาอะไรกันบ้าง Icon_minitimeFri Jun 04, 2010 9:20 am

อย่างนี้ผมว่าน่าจะนัด meeting พูดคุยขอคำแนะนำปรึกษานะครับ
fantastic GiRL
Advance
Advance

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครโอนบ้านแล้ว แต่บ้านยังไม่เสร็จบ้างคะ เข้ามาแชร์กันหน่อยนะคะ มีปัญหาอะไรกันบ้าง   ใครโอนบ้านแล้ว แต่บ้านยังไม่เสร็จบ้างคะ เข้ามาแชร์กันหน่อยนะคะ มีปัญหาอะไรกันบ้าง Icon_minitimeFri Jun 04, 2010 12:07 pm

จำคุณ BBB ได้ค่ะ ตกลงเค้าแก้ไขอะไรไปบ้างคะ แล้วโอนไปเรียบร้อยแล้วใช่มั๊ยคะ ตอนนี้น่าจะลงตัวแล้วนะคะ ดีใจด้วยค่ะ

ปัญหาคือโครงการจะไม่ยอมทำสัญญานี่แหละค่ะ ออกแรงกันจนเหนื่อยเลยค่ะคุณ dokfin

คุณ maximart ดีใจค่ะ ได้คุยกับเพื่อนบ้านใกล้เรือนเคียงกัน ยังไงเช็คดูตอนตรวจรับบ้านดี ๆ ด้วยนะคะ จะได้ไม่ปวดหัวกันทีหลังเนอะ ^ ^

แก้ไขล่าสุดโดย fantastic GiRL เมื่อ Fri Jun 04, 2010 11:18 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
maximart

: 49

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ใครโอนบ้านแล้ว แต่บ้านยังไม่เสร็จบ้างคะ เข้ามาแชร์กันหน่อยนะคะ มีปัญหาอะไรกันบ้าง   ใครโอนบ้านแล้ว แต่บ้านยังไม่เสร็จบ้างคะ เข้ามาแชร์กันหน่อยนะคะ มีปัญหาอะไรกันบ้าง Icon_minitimeFri Jun 04, 2010 7:39 pm

วันนี้คุณfantastic girl ได้กรุณนาโทรมาคุยให้ประสบการณ์ดีดีมากมายเลยครับ
ถามผมจะย้ายไปซื้อที่อื่นไม ผมคงไม่ จะอยู่กับเพื่อนบ้านดีดีอย่างนี้แน่นอน ครับ

ใครโอนบ้านแล้ว แต่บ้านยังไม่เสร็จบ้างคะ เข้ามาแชร์กันหน่อยนะคะ มีปัญหาอะไรกันบ้าง
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1