Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

ว่าจะปล่อยวางแล้วนะ แต่มันเพิ่มมา 2 แล้วครับพี่น้อง

Go down 
5 posters
ผู้ตั้งข้อความ
apichart_m

ว่าจะปล่อยวางแล้วนะ แต่มันเพิ่มมา 2 แล้วครับพี่น้อง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ว่าจะปล่อยวางแล้วนะ แต่มันเพิ่มมา 2 แล้วครับพี่น้อง   ว่าจะปล่อยวางแล้วนะ แต่มันเพิ่มมา 2 แล้วครับพี่น้อง Icon_minitimeThu Jan 20, 2011 9:23 am

คนซอย 12 ตอนแรกมีบ้านเห็นแก่ตัวแค่หลังเดียว ที่เอากระถางมาตั้งไว้หน้าบ้าน
ผมกับแฟนก็ทำใจในนิสัยที่เป็นแบบนั้นแล้ว
แต่ตอนนี้ เอาอีกหลังแล้ว ทำตามแล้ว
เซ็งจัด ขอซอยโล่งๆ เอารถเข้าออก สบายๆ หน่อยได้มั้ยครับ สังคม

โครงการไม่มีว่ากล่าวแจ้งให้เค้าทราบเลยเหรอครับ
ถ้าใครจะทำอะไร ตามอำเภอใจก็ได้ งั้นผมก็ไม่จ่ายค่าส่วนกลางก็ได้น่ะสิ

บ่นด้วยความเซ็งครับ

ขึ้นไปข้างบน Go down
smalfox
GURU
GURU
smalfox

: 38

ว่าจะปล่อยวางแล้วนะ แต่มันเพิ่มมา 2 แล้วครับพี่น้อง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าจะปล่อยวางแล้วนะ แต่มันเพิ่มมา 2 แล้วครับพี่น้อง   ว่าจะปล่อยวางแล้วนะ แต่มันเพิ่มมา 2 แล้วครับพี่น้อง Icon_minitimeThu Jan 20, 2011 11:26 am

Onion010

ใจเย็น ๆ ค่อยๆ พูด ค่อย ๆ จา
กันครับ
บ้านหลังแรก
Expert
Expert
บ้านหลังแรก

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าจะปล่อยวางแล้วนะ แต่มันเพิ่มมา 2 แล้วครับพี่น้อง   ว่าจะปล่อยวางแล้วนะ แต่มันเพิ่มมา 2 แล้วครับพี่น้อง Icon_minitimeMon Jan 24, 2011 9:48 pm

น่าเห็นใจครับถ้าขวางหรือบดบัง หรือกรีดขวางทางเดินรถ
seventone
seventone

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าจะปล่อยวางแล้วนะ แต่มันเพิ่มมา 2 แล้วครับพี่น้อง   ว่าจะปล่อยวางแล้วนะ แต่มันเพิ่มมา 2 แล้วครับพี่น้อง Icon_minitimeMon Jan 31, 2011 10:49 am

บางทีอาจจะลองพูดคุยดูนะครับ บอกเค้าหากมันกีดขวางทางเข้าออก หรือสร้างความลำบากให้บ้านอื่นครับ
ถ้าทุกๆ หลังมีความเกรงใจผู้อื่น เอาใจเค้ามาใส่ใจเรา ก็จะอยู่ร่วมกันอย่างมีความสุขครับ
ถ้าคุยกันรู้เรื่อง ก็จะไม่มีปัญหาตามมาครับ บอกกันก็ง่ายขึ้นครับ
fantastic GiRL
Advance
Advance

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ว่าจะปล่อยวางแล้วนะ แต่มันเพิ่มมา 2 แล้วครับพี่น้อง   ว่าจะปล่อยวางแล้วนะ แต่มันเพิ่มมา 2 แล้วครับพี่น้อง Icon_minitimeSun Feb 06, 2011 5:15 pm

เรามองว่าถึงจะไม่กีดขวางทาง แต่ก็ยังไม่ควรทำนะคะ...
เพราะพื้นที่ส่วนกลาง ทุกคนก็มีสิทธิ์ใช้ร่วมกันทุกหลัง ไม่ใช่เอามาทำเป็นพื้นที่ส่วนตัว
ทุกคนมีสิทธิ์แต่ก็ต้องไม่ไปก้าวก่ายสิทธิ์ของผู้อื่นด้วยนะคะ ในบ้านของเรา เราจะทำอะไร เต็มที่ค่ะ
แต่นอกบ้าน ขอนิดนึง ให้มีระเบียบกันบ้าง อย่าทำให้บ้านอื่นต้องลำบากใจ เพราะความเห็นแก่ได้ และเอาเปรียบผู้อื่น
ของเราเลยค่ะ...

ซอยบ้านเรา ก็มีอยู่หลังเดียวที่เห็นแก่ตัวและมักง่ายจอดรถหน้าบ้านประจำ ไม่รู้จะบอกกันยังไงแล้วเหมือนกันค่ะ

ว่าจะปล่อยวางแล้วนะ แต่มันเพิ่มมา 2 แล้วครับพี่น้อง
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1