Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ

Go down 
TMG
smalfox
mink
Admin
8 posters
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Administrator
Admin

มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ   มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ Icon_minitimeSat May 21, 2011 5:38 pm

สืบเนื่องจากงาน meeting ครั้งที่ 2 ที่ผ่านมา
โครงการได้หย่อน เรื่องรายละเอียดค่าใช้จ่ายส่วนกลาง เป็นกระดาษ A4 ใส่ในตู้จดหมาย ลูกบ้านบางหลัง
โดยไม่ทราบเหมือนกันว่า ใช้เกณฑ์อะไรในการแยกแยะว่า จะส่งให้หลังไหนทราบบ้าง
เท่าที่สอบถามมา ก็จะเป็นบ้านที่ทวงถามทางโครงการไปเท่านั้น
จึงอยากทราบว่า ใครได้รับบ้างและรบกวน สแกนหรือพิมพ์ใบนั้น ลงในเว็บได้หรือไม่ครับ
ซึ่งหากข้อมูลไม่น่าเชื่อถือแล้ว หรือไม่มีระบบบัญชี ที่มีที่มาที่ไป

เห็นด้วยมั้ยครับที่...ลูกบ้านแต่ละหลังจะส่งตัวแทน เพื่อนัดประชุมชี้แจงรายละเอียดค่าใช้จ่าย รวมถึงปัญหาต่าง ๆ กับคุณชานนท์ อย่างเป็นทางการ

ในฐานะที่ โครงการยังดูแลหมู่บ้านนี้เสมือนเป็นนิติบุคคลอยู่

ขึ้นไปข้างบน Go down
http://thelivingrangsit.forumotion.com
mink
Advance
Advance
mink

มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ   มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ Icon_minitimeMon May 23, 2011 8:44 pm

ที่บ้านไม่ได้รับค่ะ

จริงๆ แล้ว มันก็เหมือนเราไปบี้เค้าอยู่น่ะค่ะ ถ้าเค้ามีระบบระเบียบเอกสารการเงินเรื่องนี้จริง มีหรือจะไม่เอามาแบให้ดู นั่นหมายถึงเค้าก็คงใช้จ่ายในหมู่บ้านจริงส่วนหนึ่ง และก็เอาไปใช้เรื่องอื่นส่วนหนึ่ง ซึ่งไม่อยากจะเปิดเผย เราไปรวมตัวกันเพื่อให้เค้าชี้แจง เค้าก็คงจะเตรียมเมคเรื่องอธิบายให้เรา อย่างที่เราอยากจะฟัง..รึเปล่าคะ
smalfox
GURU
GURU
smalfox

: 38

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ   มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ Icon_minitimeMon May 23, 2011 9:04 pm

มีคำถามมากหมาย
ที่ยังเป็นอัศเจรีย์???????????อยู่ในหัว ของใครหลายๆคน

จากการ meeting ทุกท่านเห็นเป็นมติเอกฉันท์ ถ้าไม่มีการนัดประชุมชี้แจง
ทุกท่านก็พร้อมที่จะ ถามทุกคำถามที่อยู่ในใจอย่างเต็มกำลัง

ผมเชื่อว่า คำชี้แจง ถ้าเป็นความจริงมันจะชัดเจน แต่ถ้ามันแถ...มันจะแพ้ด้วยคำพูดตัวมันเองครับ
TMG
TMG

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ   มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ Icon_minitimeFri Jun 10, 2011 4:29 pm

ขออภัยครับ ไม่ได้เข้ามานาน
เรื่องดังกล่าวน่าสนใจ
เคยคุยกับผู้รู้กฏหมาย
ค่าใช้จ่ายที่เก็บเรา ต้องไม่เกี่ยวกับงานขาย,บริการติดตามงานที่ค้างอยู่
ดังนั้นค่าใช้จ่ายดังกล่าว ไม่ควรรวม ค่าน้ำ,ค่าไฟ ของสำนักงานขายและสำนักงานช่าง ซึ่งอาจทำงานของโครงการใหม่ตรงแถวปั๊มบางจากก็ได้
fantastic GiRL
Advance
Advance

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ   มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ Icon_minitimeFri Jun 17, 2011 5:48 pm

ประเด็นของคุณ TMG น่าสนใจค่ะ เพราะค่าน้ำ ค่าไฟ สำนักงานขายไม่เหมาะสมอย่างยิ่งที่จะมาคิดรวม ต้องเช็คกันดูดี ๆ ค่ะ

ส่วนเรื่องหลัก ๆ ที่ต้องคุยกับโครงการก็คงเป็นเรื่องรายละเอียดค่าใช้จ่ายทั้งหมดค่ะ ว่ามีอะไรบ้าง และอะไรที่ต้องเก็บงานในโครงการส่วนกลางไว้ให้เรา และจะเหลือเงินเท่าไร และโครงต้องทำหนังสือแจ้งลูกบ้านทุกคนล่วงหน้า เมื่อโครงการจะเลิกรับผิดชอบในส่วนของนิติบุคคลค่ะ เพื่อให้ลูกบ้านได้แต่งตั้งกันเองขึ้นมาด้วย

อ้อ...รายละเอียดคร่าว ๆ เราได้รับค่ะ แต่มันหยาบ ๆ มาก บอกไม่ละเอียดและอ้างอิงไม่ได้ ยังไงจะลองไปหาดูนะคะ ไม่รู้เก็บไว้ที่ไหนแล้ว

ปล. ไม่ได้เข้ามานานเลย บอร์ดเงียบ ๆ ไปเยอะเลยนะคะ ^ ^
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ   มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ Icon_minitimeFri Jun 17, 2011 11:14 pm

รออ่านนะคับ ^^
bj-samuth
Beginner
Beginner
bj-samuth

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ   มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ Icon_minitimeSun Jul 24, 2011 8:59 pm

เมื่อวานมีประชุมเรื่องการจัดดั้งนิติบุคลแต่แค่เป็นการชี้แจ้งขั้นตอนครับมีเข้าไม่ถึง 10 หลังครับทางโครงการแจ้งว่าจะมีเงินให้ไปบริหารต่ออีกประมาณ 4 แสนและมอบพื้นที่ให้นิติดูแลครับและโครงการจะทำหนังสือถึงทุกบ้านอีกครั้ง
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ   มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ Icon_minitimeSun Jul 24, 2011 10:56 pm

แจ้งลูกบ้านตอนไหนว่ามีประชุมครับ???

โครงการเรียกประชุม???

ใครดำเนินการประชุม???

ผมงง เลยครับ ไม่เห็นรู้เรื่องเลย

bj-samuth
Beginner
Beginner
bj-samuth

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ   มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ Icon_minitimeMon Jul 25, 2011 7:53 am

น่าจะประชุมแบบไม่เป็นทางการครับเมื่อวันเสาร์ 23 ก.ค. 54 บังเอิญเจอคุณนิจที่ท้ายซอยพอดีที่ท้ายซอยที่มีตู้คอนเทนเนอร์ เขาก็ชวนมาประชุมกันพอดีแต่ยังไม่มีอะไรมากครับเพราะว่าคนที่เข้าประชุมส่วนมากจะเป็นซอย 10 และลุงร้านขายของที่เปิดใหม่ในหมู่เราโดยทุกคนต้องการให้มีการให้มีตัวแทนของทุกซอยครับคราวนี้ต้องรอโครงการส่งจดหมายให้ทุกบ้านก่อนครับ ผมอยู่แค่10 นาทีครับเพราะต้องไปธุระข้างนอกครับต้องการขอมูลน่าจะถามที่ลุงที่ร้ายขายของได้มังครับเพราะเป็นคนจดข้อมูลครับถ้ามีโอกาสผมจะถามให้ครับ
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ   มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ Icon_minitimeMon Jul 25, 2011 8:33 am

ประเด็นสำหรับผมมีแค่ ทุกคนมีคำถามอยู่ในใจ อยู่หลายข้อคำถามด้วยกัน
ถ้าจะประชุมและสรุปอะไร ที่เกี่ยวข้องกับส่วนรวม
โครงการควรจะเรียกลูกบ้านทุกหลังให้มาประชุม และรับทราบ พูดคุยร่วมกัน พร้อมแลกเปลี่ยนความคิดเห็น

ไม่ใช่ว่า อยู่ดีดีก็มีจดหมายมาเสียบหน้าบ้าน โดยที่ไม่ถามกันสักนิดว่าคิดเห็นอย่างไร..........
http://thelivingrangsit.forumotion.com
bj-samuth
Beginner
Beginner
bj-samuth

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ   มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ Icon_minitimeMon Jul 25, 2011 7:12 pm

ความคิดผมว่าเขาน่าที่จะมีจดหมายเชิญประชุมล่วงหน้าครับแล้วคราวนี้จะมีผู้ให้ความสนใจเท่าไรไม่แน่ใจแควรเกิน
50 % หรือกี่ % จะต้องขึ้นอยู่กับเสียงส่วนมากครับเท่าที่ถามลุงบ้านซอย 10 ที่เข้าประชุมยังสรุปอะไรไม่ได้ครับต้องรอทางโครงการแจ้งลูกบ้านก่อนครับ
apichart_m

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ   มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ Icon_minitimeMon Jul 25, 2011 8:46 pm

ป้าคนนี้ เค้ามาแปลกนะครับ
ปกติ ก่อนหน้านี้ ถามอะไรไม่รู้เรื่องสักอย่าง

คุยเรื่องนิติกันจะได้เรื่องมั้ย รอจดหมายจากทางโครงการละกันครับ

ขอบคุณ คุณพ่อน้องแพรวา ที่นำข่าวมาแจ้งกันนะครับ
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ   มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ Icon_minitimeTue Jul 26, 2011 4:27 pm

อ๋อครับ Very Happy
nook

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ   มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ Icon_minitimeFri Aug 12, 2011 10:21 am

เรื่องนิติบุคคล คิดให้รอบคอบนะครับ
เมื่อเรามาดำเนินการกันเอง
ใครรับผิดชอบ
แล้วต้องเปลื่ยนคณะกรรมการปีต่อปีด้วย
แล้วคณะกรรมการจะต้องยอมรับฟัง ความคิดเห้นของลูกบ้าน ทั้งติและด่า นะครับ

เคยเห็นปัญหาแล้วจากตอนคอนโด เซ็ง มาก

มีใครได้รับ คำชี้แจงเรื่องค่าส่วนกลาง จากโครงการมั้ยครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1