Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง

Go down 
charisaw
Tamme_arch
เด็กหลังห้อง
NOISY
N&N ^o^
BBB
J&J
Naze
เด็กแบกแดด
nay-iew
smalfox
Jack
16 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2
ผู้ตั้งข้อความ
nay-iew
Professional
nay-iew

: 50

สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeFri Oct 16, 2009 9:15 am

BBB พิมพ์ว่า:
หลายอย่างที่โครงการมีการเปลี่ยนแปลงที่ดีขึ้นนั้น ก้อเกิดจากการรวมตัวของเหล่าสมาชิก The living
ขอให้เป็นครอบครัวที่อบอุ่นตลอดไปค่ะ

ใช่ครับ...หลายเสียงย่อมดีกว่าเสียงเดียว... Onion009 Onion009
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://nay-iew.bloggang.com
smalfox
GURU
GURU
smalfox

: 39

สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeSat Oct 17, 2009 10:43 pm

เรื่อง พื้นชั้นลอย ทางโครงการได้ฝากแจ้งมานะครับ
ที่มีการเปลี่ยนไม้จริง เป็นลามิเนต
เนื่องจากทางโครงการ ได้ประสบปัญหากับเรื่องไม้จริง
เมื่อนำไปปูบริเวณชั้นลอย (ห้องพระน่ะครับ) แล้วไปเจออากาศร้อนตรงนั้น
ไม้จะมีอาการหดหัว บิด หรือโก่ง เกิดปัญหาให้ต้องแก้ไข
ทางโครงการ จึง ได้ปูเป็นลามิเนตแืทน
เนื่องจาก ลามิเนต มีการรับประกัน 10 ปี
ดังนั้น ลามิเนตที่ได้รับไป จะมีการรับประกัน 10 ปีนะครับ
ทำให้ตัดปัญหาเรื่องไม้ของทางโครงการไป

ซึ่งผมก็บอกไปว่า "ปัญหามันมาจากไม้ อบไม่ได้มาตรฐาน แล้วทำไมไม่เลือกไม้ดีดีมากใช้ล่ะครับ"
"ก็เป็นคำตอบว่าโครงการสั่งไม้เป็นล๊อตใหญ่ มันดูไม่ได้ว่า อบนานหรือไม่นาน"
ผมก็ถามต่อว่า
"แล้วเรา force ไปทาง โรงงานไม้ เรื่องนี้ได้มั้ย"
เค้าก็แจ้งว่า
"ไม่สามารถทำได้"

ก็เป็นความรู้ใหม่สำหรับผมน่ะ ว่า โครงการ ควบคุมคุณภาพไม้ที่นำมาสร้างบ้าน ไม่ได้ก็มีแฮะ

ผมก็นำมาแจ้งให้ ได้ทราบกัน ในประเด็นนี้

*หวังว่าบ้านที่ใช้ไม้จริง (บ้านที่ได้ทำไปก่อนหน้านี้แล้ว) จะไม่เจอปัญหาเรื่องไม้จริงจนต้องรื้อกันใหม่เลยนะครับ หรือถ้ามีปัญหาคงอยุ่ในประกันและได้รับการแก้ไขให้นะครับ

อ่อ ผมได้ถามเรืองไม้ที่ปู ว่ามีการรับประกันมั้ย เซลล์บอกว่าไม่มีการรับประกันนะครับ
แต่ก็ ท้วงไปนิดหนึ่งว่า "ทำไมมัีนไม่รับประกันวัสดุที่ใช้ในการก่อสร้าง " ในความคิดผม พื้นตรงนี้มัน
มันน่าจะรวมอยู่ในสัญญาข้อ 9.1.2 อยู่นะครับ ยังงัยก็หวังว่าโครงการจะดูแล เรื่องต่าง ๆ ด้วยดีนะครับ ^___^

เห็นโครงการแก้ัปัญหาต่าง ๆให้พี่เนส ก็เชื่อใจระดับหนึ่งครับ ^^
Naze
Expert
Expert
Naze

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeSun Oct 18, 2009 12:10 am

ผมสังเกตุว่าอะไรที่มันผิดแบบทางโครงการจะพยายามเกลี้ยกล่อมให้ลูกบ้านรับอะครับ เช่น ราวบันไดถ้าจะแก้ลูกไฟก็อาจจะไหม้กระเบื้อง บังขั้นบันไดใช้ไปแล้วอาจจะพัง หรืออย่างกระเบื้องผมที่แตกถ้าเปลี่ยนอาจจะทำให้กรอบประตูพัง รู้สึกว่างานที่ต้องแก้ไขมักจะมี defect ตามมาเกือบทุกครั้ง ผมเลยรู้สึกว่าทางโครงการไม่จริงใจในจุดนี้อะครับ แล้วอีกเรื่องหนึ่งบ้านผมพื้นที่หายไปสิบเซ็นทางโครงการไม่เคยแจ้งผมเลย ผมเพิ่งมารู้จากเว็บก่อนจะโอนบ้านไม่ถึงเดือน พอไปถามเค้าถึงเพิ่งบอก สงสัยว่าถ้าผมไม่ได้เล่นอินเตอร์เน็ตผมจะได้ค่าที่ในส่วนนี้คืนมั้ย สิ่งที่ผมประทับใจก็มีเยอะ ที่ติดใจอยู่ก็มีเยอะเหมือนกัน ก็คงต้องดูกันยาวๆละครับ ยังไงก็ต้องขออนุญาตินำข้อมูลมาแชร์กันในโอกาสต่อไปละกันครับ
N&N ^o^
Beginner
Beginner
N&N ^o^

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeSun Oct 18, 2009 2:59 pm

N&N ^o^ พิมพ์ว่า:

3) พื้นต่างระดับในห้องน้ำ (ชั้นบน, ห้องนอนใหญ่)
พอดีสังเกตเห็นว่า ตำแหน่งของพื้นต่างระดับในห้องน้ำในห้องนอนใหญ๋มันไม่เหมือนกันค่ะ คือ หลังตัวอย่าง พื้นต่างระดับจะอยู่ชิดริมนอกของเสาที่เป็นฉากกั้นของโถชักโครก แต่หลังจริงกลับอยู่ชิดริมด้านใน ก็เลยทำให้พื้นที่ที่เป็นส่วนลึกลงไปสำหรับอาบน้ำนั้นแคบลงค่ะ จริงก็ถือว่าไม่เยอะมากนะคะ แต่ก็รู้สึกว่ามันทำให้ถ้าติดม่านจะลำบากขึ้นเล็กน้อย เพราะแทนที่จะใช้พื้นที่ส่วนที่เป็นฉากได้ กลับต้องกินเข้ามาด้านในอีกค่ะ นึกถึงคนตัวใหญ่ๆ ก็น่าอึดอัดอยู่เหมือนกันนะคะ

พอดีได้รับการชี้แจงเพิ่มเติมมาจากโครงการ เรื่องพื้นต่างระดับของห้องน้ำในห้องนอนใหญ่ เลยเอามาชี้แจงให้ฟังเพิ่มเติมค่ะ
ทางโครงการให้เหตุผลว่า เพราะเห็นว่าหากลูกค้าต้องการติดเป็นบานประตูเลื่อนปิดส่วนเปียก จะสามารถติดตั้งบริเวณที่ต่อจากกำแพงที่กั้นไว้ได้โดยที่บานประตูนั้นยังอยู่ในที่แห้งค่ะ

นี่ก็เป็นอีกหนึ่งเหตุผลของโครงการที่แก้ไขแบบให้กับลูกค้าค่ะ
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeSun Oct 18, 2009 7:33 pm

แต่ถ้าผมจะติดม่านพลาสติคเฉย ๆ
ตรงส่วนนั้นจะปล่อยให้น้ำหยดจากชายผ้า
เป็นตำแหน่งที่โอเคอยู่แล้ว

เปลี่ยนเพราะเอาใจคนส่วนใหญ่หรือใครครับ ?? ไม่ได้ต้องการเลย
เฮ้ออ นะ Crying or Very sad
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeMon Oct 19, 2009 9:31 am

2) พื้นต่างระดับในห้องน้ำ (ชั้นบน, ห้องกลาง) : จากเดิมเป็นเหลี่ยมตามเส้นประในรูปค่ะ แต่ตอนนี้เป็นมุมฉากแล้ว ซึ่งจริงๆแล้ว อาจถูกใจหลายๆคนก็เป็นได้ ถ้าคิดจะติดเป็นฉากกั้น เพราะน่าจะสะดวกกว่า แต่ก็ลองดูกันนะคะ ไม่รู้ว่าชอบแบบไหนกัน แล้วก็ไม่รู้ว่าที่โครงการเปลี่ยนเพราะว่ามีลูกค้าเรียกร้องหนือเปล่าค่ะ

สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Photo1g

รูปพื้นห้องน้ำด้านซ้ายมือ ตรงส่วนแห้งส่วนเปียกตามบ้านตัวอย่างจะเป็นสี่เหลี่ยมคางหมูตามเส้นประที่คุณแอนทำไว้นะครับ
แต่บ้านจริงจะเป็นแบบในรูป ถ้าใครต้องการเป็นสี่เหลี่ยมคางหมูแบบบ้านตัวอย่างแจ้งทางโครงการได้เลยครับ แก้ไม่ยากครับ ผมแจ้งแก้ไขไปเรียบร้อยแล้วครับ
N&N ^o^
Beginner
Beginner
N&N ^o^

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeTue Oct 20, 2009 10:59 pm

smalfox พิมพ์ว่า:
แต่ถ้าผมจะติดม่านพลาสติคเฉย ๆ
ตรงส่วนนั้นจะปล่อยให้น้ำหยดจากชายผ้า
เป็นตำแหน่งที่โอเคอยู่แล้ว

เปลี่ยนเพราะเอาใจคนส่วนใหญ่หรือใครครับ ?? ไม่ได้ต้องการเลย
เฮ้ออ นะ Crying or Very sad

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งค่ะ ^o^ แต่สำหรับหลังที่ยังไม่เสร็จก็น่าจะแจ้งทางโครงการได้นะคะ
เพราะฉะนั้น..ใครต้องการแบบไหนก้อรีบต่อรองเจรจากับโครงการดูนะคะ เดี๋ยวจะมาเห็นทีหลังเหมือนอิชั้นนนน Yoyo013

แล้วคุณแจ๊คแจ้งแก้ไขทันด้วยเหรอคะ เพราะคิดว่าน่าจะเห็นตอนที่เสร็จแล้วเหมือนกันป่ะคะ Yoyo078
งงเล็กน้อย แต่ก้อ ยินดีด้วยค่ะ Yoyo2055
Naze
Expert
Expert
Naze

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeWed Oct 21, 2009 12:02 am

เนื่องจากผมขัดใจกับบันไดที่ไม่มีบังขั้นมาก จำได้ว่าช่วงแรกเซลล์บอกว่าสามารถใส่ได้ไม่ว่าจะเป็นบังขั้น ราวบันได และจุดอื่นๆที่ทางโครงการเปลี่ยนเองโดยไม่ได้แจ้งลูกบ้าน จึงไปขอติดบังขั้นบันไดกับทางเซลล์ แต่คำตอบที่ได้รับคือ ตอนนี้ทางผู้ใหญ่ของโครงการจะไม่อนุมัติอะไรให้อีกแล้ว Yoyo019 ที่ขอแล้วเคยรับปากว่าจะให้ก็ได้ไป แต่ใครไปขอทีหลังไม่ว่าอะไรจะไม่ได้รับอีกแล้ว ถ้าอย่างนั้นไม่ทราบว่าจะใส่ไว้ในบ้านตัวอย่างทำไม อย่างนี้มันเข้าข่ายหลอกลวงผู้บริโภคมั้ยครับเนี่ย?
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeWed Oct 21, 2009 12:17 am

เห็นด้วยเป็นอย่างยิ่งค่ะ ^o^ แต่สำหรับหลังที่ยังไม่เสร็จก็น่าจะแจ้งทางโครงการได้นะคะ
เพราะฉะนั้น..ใครต้องการแบบไหนก้อรีบต่อรองเจรจากับโครงการดูนะคะ เดี๋ยวจะมาเห็นทีหลังเหมือนอิชั้นนนน Yoyo013

แล้วคุณแจ๊คแจ้งแก้ไขทันด้วยเหรอคะ เพราะคิดว่าน่าจะเห็นตอนที่เสร็จแล้วเหมือนกันป่ะคะ Yoyo078
งงเล็กน้อย แต่ก้อ ยินดีด้วยค่ะ Yoyo2055

ก็ไม่ทันนะครับ เป็นแบบสี่เหลื่ยมแบบบ้านคุณแอนอะครับ
แต่ผมก็แจ้งวันตรวจรับบ้านเลยครับ วันเสาร์ที่ 17 ตุลาคม ที่ผ่านมานี้อะครับ
ว่าอยากได้เป็นแบบคางหมูเหมือนบ้านตัวอย่าง
ยังไง คุณแอน ลองแจ้งดูนะครับ ถ้าต้องการแบบบ้านตัวอย่าง
เพราะวิธีแก้ไม่ยากอะครับ แค่ตัดกระเบื้องมาครึ่งแผ่นเป็นสามเหลี่ยม แล้วก็ใส่เข้าไปอะครับ
ไม่รู้ว่าภาษาช่างเค้าเรียกว่าอะไร ฉาบปูนแล้วก็ปูกระเบื้องสามเหลี่ยมเข้าไปตรงมุมอะครับ แล้วก็ตกแต่งงานนิดหน่อยครับ
N&N ^o^
Beginner
Beginner
N&N ^o^

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeThu Oct 22, 2009 10:28 pm

ขอบคุณ คุณแจ๊คมากค่ะ Yoyo051
N&N ^o^
Beginner
Beginner
N&N ^o^

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeFri Oct 23, 2009 4:34 pm

Yoyo2024 แล้วก้อสำหรับเรื่องสิ่งแตกต่างไปจากบ้านตัวอย่าง... ที่จริงแล้วยังแอบสังเกตเห็นอีกอย่างนึงนะคะ

คือ กระจกในห้องน้ำด้านล่าง ขนาด(ความกว้าง) มันเล็กลงจากบ้านตัวอย่างอ่ะค่ะ ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าจะประมาณ 1 บล็อกกระเบื้องได้ (ถ้าใครที่บ้านเสร็จแล้ว ลองสังเกตดูนะคะ ว่าเป็นเหมือนกันรึป่าว)

จริงๆแล้วมันก้อไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรนะคะ... แต่มันก็ทำให้อดที่คิดไม่ได้เหมือนกันว่า...ทำไม, ทำไม และ ทำไม???

Yoyo078 CiCi033 Onion017
BBB
Expert
Expert
BBB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeFri Oct 23, 2009 4:52 pm

เฮ้อ กว่าจะถึงบ้านหลังสุดท้ายจะมีอะรัยเปลี่ยนอีกไหมเนี้ย
Naze
Expert
Expert
Naze

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeSat Oct 24, 2009 3:03 pm

Yoyo2024 แล้วก้อสำหรับเรื่องสิ่งแตกต่างไปจากบ้านตัวอย่าง... ที่จริงแล้วยังแอบสังเกตเห็นอีกอย่างนึงนะคะ

คือ กระจกในห้องน้ำด้านล่าง ขนาด(ความกว้าง) มันเล็กลงจากบ้านตัวอย่างอ่ะค่ะ ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าจะประมาณ 1 บล็อกกระเบื้องได้ (ถ้าใครที่บ้านเสร็จแล้ว ลองสังเกตดูนะคะ ว่าเป็นเหมือนกันรึป่าว)

จริงๆแล้วมันก้อไม่ใช่เรื่องใหญ่อะไรนะคะ... แต่มันก็ทำให้อดที่คิดไม่ได้เหมือนกันว่า...ทำไม, ทำไม และ ทำไม???

Yoyo078 CiCi033 Onion017

อื้อหือ ตาดีมากเลยนะครับเนี่ย แต่ถ้าให้เดาเหตุผลว่าทำไมๆและทำไม ก็เพื่อ กำไร กำไร และกำไรไงครับ ลดต้นทุนซะจน....อะไรตัดได้ ลดได้ พี่แกเอาหมด Yoyo019
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeSun Oct 25, 2009 11:12 pm

เย้ย อีกแล้วเหรอครับนี่ ผมก็ไม่เคยสังเกตเลย

อึ้งครับ อึ้ง

ทำไมเปลี่ยนเยอะจังนี่ Onion041
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeMon Oct 26, 2009 9:46 am

เหวอ กระจก กระจก
แอบแหว่งของเราไปซะแว้วว ตั้ง 1 กระเบื้อง TT เยอะนะนั่นอ่ะ
NOISY
Beginner
Beginner
NOISY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeMon Oct 26, 2009 11:16 am

ต้องไปร้องเรียน สคบ
1166 กันดีกว่า เก็บหลักฐานทุกอย่างรวมถึงโบว์ชัวร์ตอนขาย

เอาไว้เป็นหลักฐาน มัด มัด มัด
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeMon Oct 26, 2009 12:48 pm

ผมว่าใจเย็น ๆ แล้วค่อยคุยกันดีกว่านะครับ
มีอะไรก็คุยกับทางโครงการดูก่อนที่เรื่องจะออกไปถึงข้างนอก

คุยกันภายในให้รู้เรื่องและเข้าใจก่อนนะครับ
ใครที่ลองสอบถามโครงการในเรื่องนี้ไปบ้างครับ มีใครลองคุยรึยังครับ
NOISY
Beginner
Beginner
NOISY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeMon Oct 26, 2009 1:55 pm

ลองใจเย็นคุยกะโครงการแล้ว
แต่คำตอบที่ได้เหมือนไม่ค่อยรับผิดชอบ

แต่จะลองดูบ้านเราดูก่อน ถ้าไม่ไหวจริง ๆ คงต้องพึ่ง สคบ
Advance
Advance

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeWed Oct 28, 2009 11:43 pm

อยากรู้ว่า ความสูง หน้าต่างห้องนอนเล็ก (2 ห้อง) มีการเปลี่ยนแปลงจากบ้านตัวอย่างบ้างรึเปล่าค่ะ เคยไปยืนข้างหน้าต่างบ้านตัวอย่าง แล้วมองไปบ้านตรงข้าม ดูแล้วความสูงหน้าต่างจะสั้นๆ ลงนะค่ะ ไม่รู้คิดไปเองรึเปล่า
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeThu Oct 29, 2009 9:17 am

เอ เรืองหน้าต่างจากที่คุณแน๊ตเคยบอกมา
มันจะสูงกว่าบ้านตัวอย่างนะครับ เพราะว่ากลัวมีเด็กพลัดตก
ที่บ้านตัวอย่างจะต่ำไปหน่อย

บ้านจริงสูงหรือต่ำกว่ากันแน่ครับนี่
nay-iew
nay-iew

: 50

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeThu Oct 29, 2009 9:27 am

เห็น โอ บอกว่าความสูง ของขอบหน้าต่างจะสูงขึ้น...
จากบ้านตัวอย่าง...

แล้วอย่างนี้ทำให้หน้าต่างมันเล็กลงไปด้วยหรือเปล่าครับ..
http://nay-iew.bloggang.com
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeThu Oct 29, 2009 9:37 am

อันนี้ได้ยินมาว่า ขยับขึ้นนะครับ ไปทั้งหน้า่ต่าง
ต้องเช็คดูกันอีกทีล่ะคับ
Tamme_arch

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeFri Nov 20, 2009 2:44 pm

ลูกตั้งที่บันไดตามรูปถ่าย ก็ไม่ใช่ไม้ดีนะครับ

ถ้าดูตามรูปถ่ายน่าจะเป็นไม้ Joint ครับ ไม้ลักษณะนี้ราคาถูกครับ

เอาไว้ทำเฟอร์นิเจอร์
charisaw

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeWed Mar 17, 2010 11:23 am

อย่างงี้ตามนำแนะนำ ว่า ยังน่าซื้ออยู่มั้ยอะค่ะ
ขอบคุณมากๆ นะคะ
The Living น้่อย
The Living น้่อย

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeSun Mar 21, 2010 12:11 am

เอาความจริงเลยมั้ยคะ
พูดไปก็จะเป็นการกล่าวหาโครงการ
ก็ลองดูปัญหาต่าง ๆที่ สมาชิกได้คุยกันไว้

ข้อมูลที่นู๋พอจะให้ข้อมูลพี่ได้บ้างนะคะ
- วัสดุ สุขภัณฑ์ เกรดค่อนข้างดีค่ะ
- การออกแบบที่ถือว่ามีพื้่นที่้ใช้สอยได้เยอะดีค่ะ
- เป็นโครงการที่ติดถนนใหญ่ ดีค่ะ
- บ้านราคาแพงกว่า โครงการอื่น ๆในระแวกนี้ค่ะ
- งานฉาบและงานก่อสร้าง จากที่ไปแอบดูของที่เค้าก่อสร้างไปแล้ว ค่อนข้างผิดหวังค่ะ ถ้าจะให้ดีไปดูเองให้เห็นกับตาค่ะ
- งานสี นี้ไปดูบ้านที่เค้า พูดถึงเรืองสีกันเยอะ ๆ เลยแอบไปขอดู ก็รู้สึกแย่เช่นกันค่ะ ว่าทาสีได้ แบบขอไปที ขอให้เสร็จจริงๆ ค่ะ
- รอยร้าวเยอะค่ะ จากที่ทราบมา แต่ไม่รู้ว่าร้าวผิวหรือร้าวโครงสร้าง บ้านนู๋เพิ่งขึ้นได้กระจึ๋งหนึ่งเหมือนกันค่ะ
- งานละเอียด ๆ ดูไม่จืด ต้องมองภาพรวมค่ะ ถ้าดูละเอียด ๆ แล้วจะเป็นลม

ตอนนี้ นู๋กำลังมีความคิดในใจว่า อยากขายดาวน์อยู่ค่ะ
ข้อมูลเฉพาะนู๋นะคะ ไม่รู้ว่าคนอื่นจะเป็นยังงัย

จะซื้อหรือไม่ซื้อก็ดูที่ความต้องการค่ะ ว่า ต้องการอะไร
แล้วชั่งน้ำหนักดูว่ารับได้หรือไม่ได้ค่ะ
BBB
Expert
Expert
BBB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeMon Mar 22, 2010 5:36 pm

charisaw พิมพ์ว่า:
อย่างงี้ตามนำแนะนำ ว่า ยังน่าซื้ออยู่มั้ยอะค่ะ
ขอบคุณมากๆ นะคะ

ที่นี้ดีนะค่ะถ้าลูกค้าไม่พอใจหรือมีมาตรฐานสูงเกินกว่าโครงการสามารถจะทำให้ได้ เค้ายินดีคืนเงินพร้อมดอกเบี้ยให้ค่ะ

ถ้าลูกค้าไม่พอใจอะไรเค้าจะแก้ปัญหาด้วยการให้ลูกค้าลดระดับมาตรฐานของตัวเองหรือเอาเงินคืนไปค่ะ
doraemon

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeMon Mar 29, 2010 3:56 pm

เรามาอยู่ไม่ถึงเดือน กระเบื้องด้านบนในห้องน้ำกลาง แตกร้าวมา 2 แผ่นแล้วหล่ะ
กระเบื้องด้านล่างก็เป็นรูแล้ว ยาแนวคุณภาพไม่ดี หรือช่างฝีมือแย่ หรือไม่ก้อ คนที่มาอยู่ทำความสะอาดมากไป (ก้อแค่ผ้าชุบน้ำแล้วถูรรมดาเองนะ)
mink
Advance
Advance
mink

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeWed Sep 01, 2010 9:27 am

บ้านหลังๆ ไม่มีบังขั้นบันไดให้ค่ะ โดยไม่มีคำอธิบาย ราคาซื้อก็ไม่ได้ถูกไปกว่าบ้านแรกๆ ค่ะ
แล้วก็ไม่ให้ปรับแบบอะไรทั้งสิ้นจนกว่าจะโอนแล้วมาทุบทิ้งเอาเอง มีความรู้สึกเหมือนเราไปขอเค้าอยู่ฟรีๆ ยังไงไม่ทราบ

คิดจะปรับหน้าต่างบานใหญ่หลังบ้านให้มันเหลือซัก 2 บานปกติเพื่อจะเอาตู้เย็นไปวาง เลยกะว่าจะรื้อบานออกแล้วก่ออิฐมวลเบาเติมเข้าไป คนออกแบบแนะนำให้ติดต่อผู้รับเหมาของโครงการมาทำเรื่องโครงสร้าง เพราะเค้าน่าจะรู้ดีที่สุดว่าเค้าทำอะไรไว้ พอไปถามโครงการ เธอบอกว่าอย่าเลยพี่ ผู้รับเหมาโครงการคิดราคาแพง แถมยังงานห่วย (อ้าว.....) คนฟังไปไม่ถูกเลยค่ะ
attaku

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง   สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง - Page 2 Icon_minitimeThu Sep 02, 2010 12:07 pm

@คุณ supakchaya
เรื่องการปรับลด/ขยาย บานอลูมิเนียมนั้นสามารถทำได้ครับ เพราะไม่มีผลกระทบกับโครงสร้างครับ ราคากลางมี post ตาม อินเตอร์เนตครับ จะได้ไม่ถูกผู้รับเหมาบางราย คิดราคาแพงเกินจริงครับผม

สิ่งที่เปลี่ยนไปจากบ้านตัวอย่าง
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 2 จาก 2ไปที่หน้า : Previous  1, 2