Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง)

Go down 
Killer02
napas12
doraemon
=Sushi=
The Living น้่อย
Snowy
TMG
kiwi
minnie1406
mr_ekarin9999
kk_chillout
supharuek
zunago
kae
boonc
hero
berkery
เด็กหลังห้อง
Naze
jaae
N&N ^o^
BBB
Tamo
smalfox
nay-iew
Jack
30 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3
ผู้ตั้งข้อความ
Jack
Professional
Jack

ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) - Page 3 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง)   ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) - Page 3 Icon_minitimeTue Mar 16, 2010 10:06 pm

=Sushi= พิมพ์ว่า:
ขอด้วยค่ะ น้องแจ๊ค

จะตรวจบ้านแร้วววว

หลังไมค์แล้วนะจ๊ะ

Yoyo052

ส่งให้แล้วนะครับ พี่หมวย

ปล. ขอบคุณสำหรับ โดนัท วันนั้นนะครับ อร่อยมากครับ Onion077
ขึ้นไปข้างบน Go down
doraemon

ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) - Page 3 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง)   ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) - Page 3 Icon_minitimeMon Mar 29, 2010 4:08 pm

เฮ้อ อ่านแล้วกลุ้มใจจัง ซื้อบ้านแบบไม่รู้อะไรเลย ตรวจรับบ้านก็ไม่เป็น ตอนนี้ก็ดอนแล้วก็มาอยู่เรียบร้อยแล้วด้วย สงสารตัวเองจัง
napas12
napas12

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง)   ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) - Page 3 Icon_minitimeTue Mar 30, 2010 11:44 pm

ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) - Page 3 98797 ขอไฟล์งานตรวจรับด้วยคนครับน้องแจ็ค รบกวนด้วยครับ!!
หลังไมค์แล้วครับ
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง)   ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) - Page 3 Icon_minitimeWed Mar 31, 2010 9:51 am

napas12 พิมพ์ว่า:
ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) - Page 3 98797 ขอไฟล์งานตรวจรับด้วยคนครับน้องแจ็ค รบกวนด้วยครับ!!
หลังไมค์แล้วครับ

ส่งให้แล้วนะครับ พี่โจ Very Happy
napas12
napas12

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง)   ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) - Page 3 Icon_minitimeWed Mar 31, 2010 3:19 pm

ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) - Page 3 242650 ได้รับ file แล้วครับ ขอบคุณมากนะครับน้องแจ๊ค
Killer02
Killer02

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง)   ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) - Page 3 Icon_minitimeWed May 12, 2010 2:18 pm

ขอบคุณมากครับคุณJack
bj-samuth
Beginner
Beginner
bj-samuth

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง)   ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) - Page 3 Icon_minitimeFri May 28, 2010 9:27 am

สวัสดีครับผมชื่อบรรเจิด ครับอยู่แปลงที่ 99 ซอยสุดท้ายเลี้ยวขวาในสุดด้านซ้ายครับทางโครงการจะส่งมอบบ้านให้ผมในวันที่ 5 มิ.ย. 53 ผมสนใจรายงานการตรวจสอบบ้านครับ ขอบคุณลวงหน้าครับและดีใจที่ได้เข้าอาศัยในหมู่บ้านนี้ครับ
ขอบคุณ
บรรเจิด Cool
Email : bunjerd@bj-samuth.com
smalfox
GURU
GURU
smalfox

: 39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง)   ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) - Page 3 Icon_minitimeFri May 28, 2010 10:08 am

ยินดีต้อนรับนะคร๊าบบ คุณบรรเจิด
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง)   ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) - Page 3 Icon_minitimeSat May 29, 2010 2:23 pm

bj-samuth พิมพ์ว่า:
สวัสดีครับผมชื่อบรรเจิด ครับอยู่แปลงที่ 99 ซอยสุดท้ายเลี้ยวขวาในสุดด้านซ้ายครับทางโครงการจะส่งมอบบ้านให้ผมในวันที่ 5 มิ.ย. 53 ผมสนใจรายงานการตรวจสอบบ้านครับ ขอบคุณลวงหน้าครับและดีใจที่ได้เข้าอาศัยในหมู่บ้านนี้ครับ
ขอบคุณ
บรรเจิด Cool
Email : bunjerd@bj-samuth.com

ส่งให้แล้วนะครับ
Kiroro
Kiroro

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง)   ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) - Page 3 Icon_minitimeSun May 30, 2010 10:11 am

หลังไมค์ไปแล้ว
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
E-mail : pt_miyamoto@hotmail.com
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง)   ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) - Page 3 Icon_minitimeMon May 31, 2010 12:27 am

Kiroro พิมพ์ว่า:
หลังไมค์ไปแล้ว
ขอบคุณล่วงหน้าครับ
E-mail : pt_miyamoto@hotmail.com

ส่งให้เรียบร้อยแล้่วนะครับ
Kiroro
Kiroro

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง)   ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) - Page 3 Icon_minitimeWed Jun 02, 2010 12:10 am

ขอบคุณครับคุณ Jack
1122

ตั้งหัวข้อเรื่อง: ตัวอย่างรายงานตรวจสอบบ้าน The Living    ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) - Page 3 Icon_minitimeSun Aug 22, 2010 12:09 am

Jack พิมพ์ว่า:
เผื่อจะเป็นประโยชน์กับครอบครัว The Living ครับ

ผมเอาตัวอย่างมาให้ดูบางส่วน ถ้าใครอยากได้ file แบบเต็มๆ หลังไมค์มาหาผมได้เลยครับ
เดี๋ยวผมจะส่ง file รายงานการตรวจสอบบ้านของผมไปให้เผื่อไว้ใช้เป็นตัวอย่างกันครับ

กติกานะครับ หลังไมค์มาหาผมพร้อมรายละเอียดดังนี้ครับ
1. ชื่อเล่น + แปลงที่ noi 139 / 140
2. e-mail nipar_11@hotmail.co.th Basketball santa
* รายงานนี้เป็นของผมเอง ผมได้จ้างบริษัทแห่งหนึ่งมาทำการตรวจรับบ้านครับ และผมได้ขออนุญาตในการเผยแพร่เอกสารนี้แล้วครับ

หมายเหตุ : บ้านแต่ละหลังก็จะเจอปัญหาต่างกันไปนะครับ อยากให้ดูเอกสารนี้เพื่อเป็นตัวอย่างการตรวจสอบบ้านด้วยตัวเองครับ
หรือถ้าไม่มีเวลาตรวจสอบเองก็จ้างบริษัทใดๆ มาตรวจก็ได้ครับ

ปล. ผมไม่มีส่วนได้ส่วนเสียใดๆ กับบริษัทตรวจสอบบ้านแห่งนี้ครับ มีข้อสงสัยอะไรสอบถามผมได้ครับ

เมื่อเช้าวันนี้ ผมได้เข้าไปดูงานมาว่าแก้ไขได้มากน้อยแค่ไหนแล้ว
ตอนนี้ทางโครงการได้ทำการแก้ไขให้ไปประมาณ 90% แล้วครับ
โดยรวมแล้ว งานที่แก้ออกมาดูดีมากเลยครับ อันนี้ขอชมทางโครงการที่แก้ไขได้รวดเร็ว และเรียบร้อยดีมากครับ
Onion077

เอามาฝากครับ เผื่อเอาไว้เป็นแนวทางครับ
Link : http://www.thaiengineering.com/chk.pdf

ภาพตัวอย่าง

ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) - Page 3 Example1b

ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) - Page 3 Example2b

ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) - Page 3 Example3
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง)   ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) - Page 3 Icon_minitimeSun Aug 22, 2010 5:43 pm

คุณ 1122 ต้องการ ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน เหรอครับ
shogun55
Advance
Advance
shogun55

: 45

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง)   ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) - Page 3 Icon_minitimeMon Aug 23, 2010 12:51 pm

คุณ 1122 ต้องการ ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน เหรอครับ
ขอผมด้วยคับ
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง)   ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) - Page 3 Icon_minitimeMon Aug 23, 2010 1:50 pm

shogun55 พิมพ์ว่า:
ขอผมด้วยคับ

หลังไมค์

1. ชื่อเล่น + แปลงที่
2. e-mail

ให้ผมด้วยนะครับ
1122

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง)   ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) - Page 3 Icon_minitimeSun Aug 29, 2010 12:38 am

shogun55 พิมพ์ว่า:
ขอผมด้วยคับ

หลังไมค์

1. ชื่อเล่น + แปลงที่
2. e-mail

ให้ผมด้วยนะครับ
ขอบคุณคะสำหรับตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) หวังว่าโอกาสหน้าจะมีสิ่งดี ๆ ให้รับทราบอีกนะค่ะ cheers jocolor
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง)   ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) - Page 3 Icon_minitimeSun Aug 29, 2010 11:57 am

1122 พิมพ์ว่า:

ขอบคุณคะสำหรับตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง) หวังว่าโอกาสหน้าจะมีสิ่งดี ๆ ให้รับทราบอีกนะค่ะ cheers jocolor

ผมไม่แน่ใจว่าใช่ e-mail ด้านบนที่ให้มาหรือเปล่านะครับ

ผมหลังไมค์ ไปสอบถาม e-mail แล้วนะครับ

ตัวอย่างรายงานการตรวจสอบบ้าน The Living (หลังหนึ่ง)
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 3 จาก 3ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3
 Similar topics
-
» รายการตรวจรับบ้าน The Living (หลังหนึ่ง)
» สวัสดีปีใหม่ครับ ชาว The Living
» อีกหนึงช่องทางที่จะทำให้เราชาว The Living Rangsit ติดต่อกันได้มากขึ้น
» The Living Meeting # 1
» สอบถามสมาชิก the living