Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

เรียกร้องความปลอดภัยจากโครงการหน่อยครับ ขโมยขึ้นสองวันติดแล้ว

Go down 
hero
เด็กหลังห้อง
J&J
ball
berkery
เด็กแบกแดด
TMG
BBB
nay-iew
Jack
jaae
Mickey
บ้านหลังแรก
smalfox
Naze
19 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3
ผู้ตั้งข้อความ
บ้านหลังแรก
Expert
Expert
บ้านหลังแรก

เรียกร้องความปลอดภัยจากโครงการหน่อยครับ ขโมยขึ้นสองวันติดแล้ว - Page 3 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรียกร้องความปลอดภัยจากโครงการหน่อยครับ ขโมยขึ้นสองวันติดแล้ว   เรียกร้องความปลอดภัยจากโครงการหน่อยครับ ขโมยขึ้นสองวันติดแล้ว - Page 3 Icon_minitimeMon Feb 01, 2010 4:08 pm

Jack พิมพ์ว่า:
ตอนนี้บ้านที่โอนแล้ว จะได้สติ๊กเกอร์ติดรถ 2 แผ่น และก็ได้ตรายางของแต่ละบ้านครับ

ส่วนวิธีใช้งานว่าได้ผลหรือไม่ได้ผล ก็ขึ้นอยู่กับพี่ Security Guard ของพวกเราแล้วละครับ

แล้วรถของผู้รับเหมาหรือรถคนงานละ...เข้าออกกันได้สบายเลยหรือเปล่าครับ

ผมเห็นหลายโครงการเขาตรวจท้ายรถก่อนเข้าออกนะ..

แก้ไขล่าสุดโดย บ้านหลังแรก เมื่อ Tue Feb 02, 2010 9:36 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
ขึ้นไปข้างบน Go down
smalfox
GURU
GURU
smalfox

: 38

เรียกร้องความปลอดภัยจากโครงการหน่อยครับ ขโมยขึ้นสองวันติดแล้ว - Page 3 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรียกร้องความปลอดภัยจากโครงการหน่อยครับ ขโมยขึ้นสองวันติดแล้ว   เรียกร้องความปลอดภัยจากโครงการหน่อยครับ ขโมยขึ้นสองวันติดแล้ว - Page 3 Icon_minitimeMon Feb 01, 2010 5:08 pm

วันเสาร์ ผมเข้าได้โดยไ่ม่แลกบัตร เพราะยามกำลังงง ผมมองหน้าแล้วก็ขับไปเลย
(สงสัยคิดว่ามางานขึ้นบ้านใหม่)

วันอาทิตย์ ผมแลกบัตรปกติื กำลังจะออกรถ พี่สาวทักว่าไม่เอาใบเขียว ๆที่เอาไว้ประทับตรายางเหรอ
ถึงได้ถอยไปถามว่า ไม่ได้บัตรนั้นเหรอ เค้าบอกว่า ลืมถึงได้ใบเขียวนั้นมา่
แล้วตอนออก ผมก็ลองของโดยการเซ็นเอง โครงการไม่ได้ประทับตราให้
ก็ออกได้นี่ครับ

(ขออภัยที่ผมชอบทดสอบ การปฎิบัติงานของยาม)

จนไม่รู้ว่า กฎจริง ๆมันอยู่ตรงไหน งงเหมือนกัน
boonc
Advance
Advance
boonc

: 56

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรียกร้องความปลอดภัยจากโครงการหน่อยครับ ขโมยขึ้นสองวันติดแล้ว   เรียกร้องความปลอดภัยจากโครงการหน่อยครับ ขโมยขึ้นสองวันติดแล้ว - Page 3 Icon_minitimeTue Feb 02, 2010 8:06 am

จริงด้วยครับ บางทีรถเข้าออก แลกบัตรอย่างเดียว ไม่มีบัตรเขียวก็เข้าออกได้
บางทีมีบัตรเขียวแต่ไม่ได้ Stamp เซ็นเองก็ออกได้

เลยไม่รู้จริงๆว่ากฎระเบียบมันมีอยู่หรือป่าว
nay-iew
Professional
Professional
nay-iew

: 50

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรียกร้องความปลอดภัยจากโครงการหน่อยครับ ขโมยขึ้นสองวันติดแล้ว   เรียกร้องความปลอดภัยจากโครงการหน่อยครับ ขโมยขึ้นสองวันติดแล้ว - Page 3 Icon_minitimeTue Feb 02, 2010 8:27 am

เมื่อวันอาทิตย์ เข้าไปยังต้องประทับตราอยู่ครับ..
http://nay-iew.bloggang.com
N&N ^o^
Beginner
Beginner
N&N ^o^

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรียกร้องความปลอดภัยจากโครงการหน่อยครับ ขโมยขึ้นสองวันติดแล้ว   เรียกร้องความปลอดภัยจากโครงการหน่อยครับ ขโมยขึ้นสองวันติดแล้ว - Page 3 Icon_minitimeTue Feb 02, 2010 10:30 pm

อืมม นั่นสิคะ

ล่าสุดนัดช่าง Built in เข้ามา แต่ก็ลืมไปไม่ได้ถามเค้าว่ามีบัตรมาให้ Stamp รึป่าว เค้าเองก็ไม่ได้ขอให้เรา Stamp ให้
นึกได้เค้าก็ออกไปแล้ว ไม่เห็นเป็นไรเลย

งงนะเนี่ย!!!! ไหนบอกว่าจะเข้มงวดกับทุกคนที่เข้าออกไง????
tiger2508

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรียกร้องความปลอดภัยจากโครงการหน่อยครับ ขโมยขึ้นสองวันติดแล้ว   เรียกร้องความปลอดภัยจากโครงการหน่อยครับ ขโมยขึ้นสองวันติดแล้ว - Page 3 Icon_minitimeThu Mar 25, 2010 8:15 am

เพิ่งไปดูมาเมื่อวานค่ะ
กำลังตัดสินใจว่าจะจองดีหรือเปล่า เลยเข้า web มาดู
อ่านแล้วน่ากลัวจัง มีข้อแนะนำอะไรบ้างมั๊ยคะ
ตัดสินใจไงดี

เรียกร้องความปลอดภัยจากโครงการหน่อยครับ ขโมยขึ้นสองวันติดแล้ว
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 3 จาก 3ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3