Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

เรื่องผ้าม่านครับ ปกติราคาทั้งหลังเท่าไหร่กันครับ

Go down 
3 posters
ผู้ตั้งข้อความ
snator
snator

เรื่องผ้าม่านครับ ปกติราคาทั้งหลังเท่าไหร่กันครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เรื่องผ้าม่านครับ ปกติราคาทั้งหลังเท่าไหร่กันครับ   เรื่องผ้าม่านครับ ปกติราคาทั้งหลังเท่าไหร่กันครับ Icon_minitimeTue Nov 24, 2009 1:35 pm

ผมมีคนรู้จักกันเข้ามาเสนอราคาให้ อยู่ที่ สองหมื่นต้นๆ
เป็นเหมือนแบบบ้านตัวอย่าง แต่เนื้อผ้าแตกต่างกัน ผมดูแล้วมันก็หนาดี อารมณ์ไม่ต่างกัน
ราวโชว์ชั้นล่างเหมือนกันเกือบเป๊ะ สแตนเลสหัวกลมของ KC ชั้นสองเป็นม่านพับทั้งหมด

ราคานี้โอเคมั๊ยครับ ช่างบอกว่าเป็นราคาต่างจังหวัด และพิเศษให้ผมด้วย
ขึ้นไปข้างบน Go down
Jack
Professional
Professional
Jack

เรื่องผ้าม่านครับ ปกติราคาทั้งหลังเท่าไหร่กันครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องผ้าม่านครับ ปกติราคาทั้งหลังเท่าไหร่กันครับ   เรื่องผ้าม่านครับ ปกติราคาทั้งหลังเท่าไหร่กันครับ Icon_minitimeTue Nov 24, 2009 4:08 pm

บ้านผมทั้งหลัง 22,500 บาท ครับ
เป็นม่านจีบทั้งหมดครับ ยกเว้นห้องนอนเล็ก 2 ห้องหลังบ้านเป็นม่านพับ ครับ
ประตูหน้าบ้านมีม่านโปร่งอีก 1 ชั้น ครับ

แต่ผมเปลี่ยนใจตัดม่านตรงหน้าต่างบานใหญ่ชั้นล่างด้านหลังบ้านออก
ตัดออกไปอีก 2,730 บาท ครับ ก็อยู่ที่ 19,770 บาท ก็ประมาณ 2 หมื่นบาทครับ

แนะนำนะครับ ถ้าไฟที่ถนนหันหน้าส่องหน้าบ้านเรา
ม่านที่ห้องนอนใหญ่ ควรจะหนาๆ นะครับ หรือไม่ก็ติด Black out (กัน UV)
เพิ่มอีกชั้นหนึ่งก็ดีนะครับ ผมเจอปัญหามาแล้วครับ ม่านแสงส่องทะลุครับ

ลองดู คห.ที่ 2 กับ 3 นะครับ
http://topicstock.pantip.com/home/topicstock/2009/10/R8411722/R8411722.html
วิธีแก้สำหรับคนที่ติดแล้วแบบผมก็ คห.ที่ 9 ครับ

หรือไม่ก็ถอดม่านแล้วไปให้ร้านม่านเย็บ Black out ติดม่านเก่าเลยก็ได้ครับ
http://www.prakard.com/Default.aspx?g=posts&t=174290

หรือไม่ก็ลองอยู่ก่อนก็ได้ครับ อาจจะไม่มีปัญหาก็ได้ครับ แสงก็ไม่ได้ทะลุอะไรมากเท่าไหร่ครับ
แต่ความคิดผมอยากได้มืดกว่าตอนนี้อะครับ เลยแนะนำไว้อะครับ
Naze
Expert
Expert
Naze

: 39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องผ้าม่านครับ ปกติราคาทั้งหลังเท่าไหร่กันครับ   เรื่องผ้าม่านครับ ปกติราคาทั้งหลังเท่าไหร่กันครับ Icon_minitimeThu Nov 26, 2009 6:59 pm

ของผมสามหมื่นห้าครับ ทั้งหลัง แต่วัสดุเป็นแสตนเลสทั้งหมด ไม่มีพลาสติกซักชิ้นครับ ทนดี

เรื่องผ้าม่านครับ ปกติราคาทั้งหลังเท่าไหร่กันครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1