Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

ระบบน้ำ ระบบไฟ

Go down 
4 posters
ผู้ตั้งข้อความ
smalfox
GURU
GURU
smalfox

: 39

ระบบน้ำ ระบบไฟ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: ระบบน้ำ ระบบไฟ   ระบบน้ำ ระบบไฟ Icon_minitimeThu Dec 03, 2009 9:32 am

ระบบน้ำ
ระบบไฟ
เป็นยังงัยบ้างครับ สำหรับพี่ๆ ที่ไปอยู่แล้ว
น้ำไหลแรง ไฟไม่ตก
โอเคดีมั้ยครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
nay-iew
Professional
nay-iew

: 50

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ระบบน้ำ ระบบไฟ   ระบบน้ำ ระบบไฟ Icon_minitimeThu Dec 03, 2009 10:53 am

อยากรู้เหมือนกันครับ...
http://nay-iew.bloggang.com
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ระบบน้ำ ระบบไฟ   ระบบน้ำ ระบบไฟ Icon_minitimeThu Dec 03, 2009 11:14 am

น้ำฝักบัวทั้ง 2 ห้อง ไม่แรงเลยครับ
ส่วนไฟดาวน์ไลท์บ้านผมเสียไป 1 หลอด แจ้งไปแล้วครับ รอช่างมาแก้อยู่ครับ
ส่วนไฟดาวน์ไลท์ห้องนอนใหญ่ กระพริบทั้ง 4 ดวง
ตอนเปิดครั้งแรก ประมาณ 10-20 วินาที จะกระพริบเหมือนไฟตกอะครับ แต่บางครั้งก็ไม่เป็นครับ
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ระบบน้ำ ระบบไฟ   ระบบน้ำ ระบบไฟ Icon_minitimeThu Dec 03, 2009 1:36 pm

โอ้ แม่เจ้า น้ำไหลไม่แรง นี่เพราะปั๊มไม่แรง
หรือท่อเ็ล็ก หริือว่าอะไรอ่ะครับ

มีแนวทางการแก้ไขมั้ยครับ คงไม่ทนใช้กันแบบอ่อน ๆ แบบนี้่อ่านะ

ไฟดาวน์ไลท์ ไม่มีคุณภาพเหรอครับ ที่โครงการใส่มาให้
พังหลายหลังจัง
nay-iew
nay-iew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ระบบน้ำ ระบบไฟ   ระบบน้ำ ระบบไฟ Icon_minitimeThu Dec 03, 2009 2:10 pm

ที่ว่ารอช่างมาเปลี่ยนนี่เป็น ของโครงการหรือว่าเราหามาเองครับ...
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ระบบน้ำ ระบบไฟ   ระบบน้ำ ระบบไฟ Icon_minitimeThu Dec 03, 2009 2:14 pm

ของโครงการครับ

ถ้าเสีย ทางโครงการก็น่าจะเปลี่ยนให้นะครับ
พี่บ้านข้างๆ ผมเสียไป 3 รอบแล้วครับ ทางโครงการก็เปลี่ยนให้ครับ
nay-iew
nay-iew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ระบบน้ำ ระบบไฟ   ระบบน้ำ ระบบไฟ Icon_minitimeThu Dec 03, 2009 5:00 pm

อย่างนี้ถือว่าอยู่ในประกันใช่เปล่าครับ...
Naze
Expert
Expert
Naze

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ระบบน้ำ ระบบไฟ   ระบบน้ำ ระบบไฟ Icon_minitimeFri Dec 04, 2009 6:26 pm

ไฟเปลี่ยนไปประมาณ5ดวงได้ครับของผม ส่วนบ้านใครที่น้ำเหมือนใช้หัวใจปั๊ม(แบบว่าแรงเบาๆ ตลอดเวลา)ปั๊มน้ำจะตัดต่ออยู่ตลอดเวลาที่ใช้น้ำ บอกช่างมาใส่สปริงวาล์วได้เลยครับ ผมแก้มาแล้ว บอกช่างให้ไล่อากาศปล่อยน้ำทิ้งด้วยนะครับ ช่างจะดื้อไม่ยอมทำ บอกว่าไม่เกี่ยว แต่พอผมปล่อยน้ำทิ้งมันหายซะงั้น
nay-iew
nay-iew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ระบบน้ำ ระบบไฟ   ระบบน้ำ ระบบไฟ Icon_minitimeSat Dec 05, 2009 10:04 am

Naze พิมพ์ว่า:
ไฟเปลี่ยนไปประมาณ5ดวงได้ครับของผม ส่วนบ้านใครที่น้ำเหมือนใช้หัวใจปั๊ม(แบบว่าแรงเบาๆ ตลอดเวลา)ปั๊มน้ำจะตัดต่ออยู่ตลอดเวลาที่ใช้น้ำ บอกช่างมาใส่สปริงวาล์วได้เลยครับ ผมแก้มาแล้ว บอกช่างให้ไล่อากาศปล่อยน้ำทิ้งด้วยนะครับ ช่างจะดื้อไม่ยอมทำ บอกว่าไม่เกี่ยว แต่พอผมปล่อยน้ำทิ้งมันหายซะงั้น

ขอบคุณที่ชี้แนะครับ...
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ระบบน้ำ ระบบไฟ   ระบบน้ำ ระบบไฟ Icon_minitimeTue Dec 08, 2009 9:57 am

Naze พิมพ์ว่า:

ขอบคุณ คุณเนส ที่แจ้งให้ทราบครับ
ผมไปเรียกช่างมาดูรอบหนึ่งแล้วครับ เค้าบอกเป็นเหมือนกันทุกบ้าน แก้ไม่ได้
คราวนี้ผมจะบอกวิธีนี้ดู จะได้อาบน้ำอย่างสบายๆ สักที

ขอบคุณครับ
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ระบบน้ำ ระบบไฟ   ระบบน้ำ ระบบไฟ Icon_minitimeTue Dec 08, 2009 10:49 pm

เยี่ยมยอดครับ
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ระบบน้ำ ระบบไฟ   ระบบน้ำ ระบบไฟ Icon_minitimeMon Dec 14, 2009 9:44 am

ตอนนี้ ระบบน้ำแก้ไขตามที่ คุณเนส บอกเรียบร้อยแล้วครับ แรงขึ้นมาอีกนิดครับ
ส่วนเรื่องไฟ ก็เปลี่ยนหลอดไฟ และแก้ไขไปเรียบร้อยแล้วครับ

ปล. ขอบคุณ คุณบุญเอก และทางโครงการมากครับ ที่คอยดูแล และอำนวยความสะดวก รวดเร็วดีครับ
Onion068

ระบบน้ำ ระบบไฟ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1