Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง

Go down 
Jack
smalfox
บ้านหลังแรก
7 posters
ผู้ตั้งข้อความ
บ้านหลังแรก
Expert
Expert
บ้านหลังแรก

แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง   แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง Icon_minitimeSat Aug 15, 2009 11:40 am

สำหรับใครที่ต้องการแบบบิวอินท์เพื่อไว้เป็นไอเดีย
ยังไม่ค่อยเรียบร้อยนะครับเป็นแบบร่าง
แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง C142b91638b4ce70cec135fa1ad17315

แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง 1ae7ad16c9d69b277ac3bbfb05284e8b

แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง Dfec19687588030a3f674ac9f488c8e2
ขึ้นไปข้างบน Go down
smalfox
GURU
GURU
smalfox

: 38

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง   แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง Icon_minitimeSun Aug 16, 2009 9:49 am

สวยมากครับพี่ " บ้านหลังแรก "
รอชมต่อคับ ^^
Jack
Professional
Professional
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง   แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 12:37 am

สวยบาดตาบาดใจมากเลยครับ
ว่างๆ ต้องไปขอคำปรึกษาจากพี่ บ้านหลังแรก บ้างสะแล้วครับ

รอติดตามผลงานต่อไปนะครับ Very Happy
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง   แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 7:26 am

แจ่มครับคุณบ้านหลังแรก ของผมก็สั่งทางเฟอร์ฯของโครงการนะครับ เพิ่มเงินอีก 190,000 ไม่รู้คุ้มหรือเปล่า
ได้ตู้เสื้อผ้าบิ้วอิน โซฟา ครัวบิ้ว เตียง 6 ฟุต เตียง3.5 และก็พวกโต๊ะต่างๆ ทางโครงการฯบอกว่าใช้ของ SB
ผมก็ไม่ค่อยมีความรู้เท่าไหร่เรื่องนี้ เลยโอๆๆ อย่างเดียวเลย แต่ตอนนี้กำลังคิดเรื่องครัวหลังบ้านแล้วสิครับ
เพราะใจจริงอยากให้โปร่ง ใช้กันสาดออกไปสักครึ่ง แต่จากไปสำรวจพบว่า เพื่อนบ้านที่อยู่ชั้นบนสามารถเห็นเราหมดเลย
ดูไม่ค่อยส่วนตัวสักเท่าไหร่ แต่ที่เข้าไปดูเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมาก็มีบ้านบางหลังก็ปิดครัวกันแล้วครับ ปูกระเบื้องปิดทุกด้านครับ
มันก็ดีครับ ปลอดภัย ส่วนตัว แต่รู้สึกอึดอัด คุณบ้านหลังแรกมีความคิดอย่างไรครับเกี่ยวกับครัวหลังบ้าน
=Sushi=
Advance
Advance
=Sushi=

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง   แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 11:32 am

กำลังคิดเรื่องพื้นที่หลังบ้านเหมือนกันค่ะ
(ภายในยังไม่ได้คิดเลย คงต้องเริ่มแล้วล่ะจะได้วางจุดน้ำ ไฟ TV โทรทัศน์)

อยากได้เป็นหลังคาอย่างเดียว ไม่ปิดทึบ

อาทิตย์ที่ผ่านมา (16 ส.ค.) เข้าไปดูที่บ้านตัวอย่าง
เห็นบ้านที่หันหลังติดกับบ้านตัวอย่าง ทำเป็นหลังคาโค้งๆ ใสๆ
ก็น่าสนใจดีค่ะ แต่คงจะทำเสาตั้งกับพื้น ไม่ยึดกับกำแพง
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง   แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 1:31 pm

ผมก็ชอบครับ แบบหลังคาโค้งๆใส สวยดีครับ โปร่ง
แต่ว่าเมื่อผมลองขึ้นไปบ้านตัวอย่างพบว่า ยืนมองจากหน้าต่างห้องนอน
มองเห็นหมดเลย ผมว่าขาดความเป็นส่วนตัวนะครับ เดี๋ยวมีคนแอบมอง 555
Worm
Beginner
Beginner
Worm

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง   แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง Icon_minitimeMon Aug 17, 2009 11:02 pm

มีใครมีไอเดียเรื่องจุดวางเครื่องซักผ้าบ้างมั้ยคะ ตอนนี้ยังนึกไม่ออกเลย
จะเอาไว้ลานหลังบ้านหรือในบ้านดี เพราะต้องคิดถึงระบบน้ำสำหรับเครื่องด้วย T_T
=Sushi=
Advance
Advance
=Sushi=

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง   แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง Icon_minitimeWed Aug 19, 2009 10:57 am

search ใน google คำว่า "ระแนง"

เจอแบบสวยๆ น่าสนใจ ที่

http://www.natureandtrend.com/gallery_decksandpergolas6.html

เอามาฝากเผื่อไว้เป็นไอเดียค่ะ

ปล. ไม่มีส่วนเกี่ยวข้องกับร้านนี้นะคะ ถ้าไม่เหมาะสม ลบได้ค่ะ
=Sushi=
Advance
Advance
=Sushi=

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง   แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง Icon_minitimeWed Aug 19, 2009 11:06 am

worm พิมพ์ว่า:
มีใครมีไอเดียเรื่องจุดวางเครื่องซักผ้าบ้างมั้ยคะ ตอนนี้ยังนึกไม่ออกเลย
จะเอาไว้ลานหลังบ้านหรือในบ้านดี เพราะต้องคิดถึงระบบน้ำสำหรับเครื่องด้วย T_T

ตอนนี้ no idea เหมือนกันค่ะ confused

แต่ลองไปเดินๆ มองๆ ในบ้านตัวอย่างแล้ว น่าจะวางไว้หลังบ้านค่ะ

ความเห็นส่วนตัวนะคะ ยังไม่ได้ปรึกษาคนออกเงินค่าบ้านเลย 5 5

เรื่องระบบน้ำ จะลองถามโครงการ เพิ่มเติมจุดน้ำดีน้ำทิ้งบริเวณหลังบ้าน

วางในบ้านยังนึกไม่ออกว่าวางตำแหน่งไหนดี พื้นที่ครัวเล็กนิดเดียว

แถมอยากได้ตู้เย็นใหญ่ๆ อีก

scratch
smalfox
GURU
GURU
smalfox

: 38

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง   แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง Icon_minitimeWed Aug 19, 2009 12:27 pm

ขอบคุณมากเลยครับพี่ชูชิ
ร้านดี ดูงานมีคุณภาพดีเนอะ
ใครติดต่อเรืองราคาอะไร ร้านนี้ อยากของทราบราคาด้วยอ่ะคับ
แฮ่ๆ สวยดีๆ Embarassed
sweetsherry

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง   แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง Icon_minitimeWed Oct 28, 2009 10:33 pm

ใครทราบบ้างค่ะว่าค่าส่วนกลางเป็นค่าบริการอะไรบ้าง รวมถึงกวาดถนนภายในหมู่บ้านด้วยหรือเปล่าค่ะ เห็นซอยบ้านที่มีคนย้ายเข้าอยู่แล้ว ดูไม่สะอาดเลยค่ะ ขอบคุณสำหรับคำตอบนะค่ะ

แบ่งบันรูปแบบการตกแต่ง
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1