Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

มีใครสนใจติดแอร์ของไดกิ้นมั๊ยคะ อยากรวบรวมซื้อพร้อมกันจะได้ประหยัดค่าขนส่ง

Go down 
3 posters
ผู้ตั้งข้อความ
fantastic GiRL
Advance
Advance

มีใครสนใจติดแอร์ของไดกิ้นมั๊ยคะ อยากรวบรวมซื้อพร้อมกันจะได้ประหยัดค่าขนส่ง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: มีใครสนใจติดแอร์ของไดกิ้นมั๊ยคะ อยากรวบรวมซื้อพร้อมกันจะได้ประหยัดค่าขนส่ง   มีใครสนใจติดแอร์ของไดกิ้นมั๊ยคะ อยากรวบรวมซื้อพร้อมกันจะได้ประหยัดค่าขนส่ง Icon_minitimeFri Jul 02, 2010 8:30 pm

พอดีว่ามีคนรู้จักเค้าเป็นเซลล์ของไดกิ้นค่ะ สามารถซื้อแอร์ได้ในราคาค่อนข้างถูก แต่ไม่แน่ใจว่าถูกที่สุดหรือเปล่านะคะ
เพราะเราเคยไปดูแต่ที่ Power buy กับ Home pro แต่ไม่มีรุ่นที่เราต้องการจะซื้อค่ะ

อย่างรุ่นที่เราจะซื้อเป็น Inverter 12000 BTU เค้าให้ราคาเรามา 23600 แต่ยังไม่รวมค่าติดตั้ง
ซึ่งเราราคาของที่ Power buy กับ Home pro อยู่ที่ประมาณ 33000 บาทค่ะ
แต่ร้านนอกเราไม่ได้เช็คนะคะ เพราะไม่รู้จักร้านแอร์เลย

แต่เราจะติดแค่เครื่องเดียวก่อน เค้าก็เลยบอกว่า อาจจะต้องมีค่าน้ำมันด้วยถ้าส่งแค่เครื่องเดียว
ก็เลยอยากมาสอบถามเพื่อนๆ ว่ามีใครสนใจบ้างคะ เค้าบอกว่าสองเครื่องขึ้นไปก็ฟรีค่าส่งแล้วค่ะ

หรือถ้าสนใจรุ่นอื่นก็ได้ค่ะ แต่ต้องไปถามราคาเค้ามาอีกทีก่อนว่าเป็นเท่าไร ^ ^

ขึ้นไปข้างบน Go down
mink
Advance
Advance
mink

มีใครสนใจติดแอร์ของไดกิ้นมั๊ยคะ อยากรวบรวมซื้อพร้อมกันจะได้ประหยัดค่าขนส่ง Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครสนใจติดแอร์ของไดกิ้นมั๊ยคะ อยากรวบรวมซื้อพร้อมกันจะได้ประหยัดค่าขนส่ง   มีใครสนใจติดแอร์ของไดกิ้นมั๊ยคะ อยากรวบรวมซื้อพร้อมกันจะได้ประหยัดค่าขนส่ง Icon_minitimeWed Aug 04, 2010 3:26 pm

สนใจนะคะ แต่เวลา maintainance เค้าจะมาให้เรารึเปล่าคะ เพราะขนาดตอนขายยังคิดค่าน้ำมันเลยนะคะ
แล้วค่าติดตั้งประมาณเท่าไหร่คะ คิดต่อเครื่องหรือเหมารวมได้คะ
Advance
Advance

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครสนใจติดแอร์ของไดกิ้นมั๊ยคะ อยากรวบรวมซื้อพร้อมกันจะได้ประหยัดค่าขนส่ง   มีใครสนใจติดแอร์ของไดกิ้นมั๊ยคะ อยากรวบรวมซื้อพร้อมกันจะได้ประหยัดค่าขนส่ง Icon_minitimeWed Aug 04, 2010 5:36 pm

เรื่อง maintenance ถามเค้าแล้วค่ะ พอดีเป็นคนรู้จักกับแฟนค่ะ เค้าบอกว่าติดเค้าได้เลย เวลามีปัญหา เค้าจะมีทีมช่างคอยดูแลอยู่แล้ว และอีกอย่างมีการรับประกันให้ปกติค่ะ เคลมได้เลย..

ส่วนเรื่องค่าขนส่งที่ต้องมี เพราะเค้าเอารถของเค้ามาส่งเองค่ะ ถ้ามาเครื่องเดียวเค้าก็จะกำไรน้อย มาส่งไม่คุ้ม เค้ามาจาก
บางนาค่ะ ถ้ามารังสิตเค้าบอกว่าคิดประมาณ 300 มั้งคะ แต่ถ้าสั่งเยอะก็ไม่คิดค่ะ แต่ตอนนี้เราติดไปแล้วค่ะ ติด 3 เครื่องเลย ก็เลยประหยัดค่าขนส่ง แต่โดนค่าแอร์ไป กระเป๋าแฟบไปเลย เง้อออ

ส่วนค่าติดตั้ง เค้าคิดแพงค่ะ อยู่ที่ 3500 ต่อตัว เราติดสามตัวก็ไม่ลดซักบาท T T แนะนำว่าถ้ารู้จักร้านก็ หาร้านข้างนอกดีกว่าค่ะ เค้าบอกว่าแพงเพราะ เค้าใช้ท่อเฉพาะของไดกิ้นหรืออะไรประมาณนั้นล่ะค่ะ เค้าว่าคนละเกรดกับร้านทั่วไป ไม่มีขายข้างนอก มีเฉพาะไดกิ้นเท่านั้น (ว่าไป) เราขี้เกียจหาร้านค่ะ ก็เลย ติดกับเค้าเลย แต่งานดีค่ะ แนะนำจุดติด เดินท่อเรียบร้อย ทดสอบจนแน่ใจว่าเย็น ประทับใจช่างทีมนี้มากค่ะ มากัน 5 คน ติดตั้งแต่ 11 โมงเช้ายัน 2 ทุ่มเพิ่งเสร็จ รอกันจนหลับไปเลยค่า 5555

ตอบซะยาว ถ้าสนใจก็บอกรุ่นมานะคะ จะได้เช็คให้อีกที เราติดห้องนอนใหญ่ 12000 BTU Inverter ก็เย็นดีนะคะ เพราะตอนแรกซื้อของ Hitachi ที่ Power buy เค้ามาถึงไม่ยอมติดให้ค่ะ บอกว่ากลัวไม่เย็น..

mink
Advance
Advance
mink

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครสนใจติดแอร์ของไดกิ้นมั๊ยคะ อยากรวบรวมซื้อพร้อมกันจะได้ประหยัดค่าขนส่ง   มีใครสนใจติดแอร์ของไดกิ้นมั๊ยคะ อยากรวบรวมซื้อพร้อมกันจะได้ประหยัดค่าขนส่ง Icon_minitimeWed Aug 04, 2010 5:48 pm

ขอบคุณค่ะจะเอาไปเป็นข้อมูล ว่าแต่ตอนนี้ค่าไฟประมาณเท่าไหร่คะ สงสัยว่าที่บ้านต้องติดตัวใหญ่เลยสำหรับข้างล่าง และอยู่กันทั้งวันสงสัยจะซับเหงื่อ (ค่าไฟ)กันน่าดูชม
Advance
Advance

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครสนใจติดแอร์ของไดกิ้นมั๊ยคะ อยากรวบรวมซื้อพร้อมกันจะได้ประหยัดค่าขนส่ง   มีใครสนใจติดแอร์ของไดกิ้นมั๊ยคะ อยากรวบรวมซื้อพร้อมกันจะได้ประหยัดค่าขนส่ง Icon_minitimeWed Aug 04, 2010 9:38 pm

เอิ่ม...ค่าไฟยังไม่รู้เลยค่ะ ว่าจะเป็นเท่าไร รอลุ้นเหมือนกัน เพิ่งติดไปเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมานี่เองค่ะ
ติดแล้วฝนก็ตกทุกวันเลย แทบไม่ต้องเปิด 5555

แต่คุยกับช่าง ช่างเค้าบอกว่าตัว Inverter 12000 BTU เปิดทุกวันวันละ 8 ชม. ค่าไฟเพิ่มเดือนละ 600 กว่าบาท
ส่วนตัวข้างล่างเราติดเป็นตัวเล็ก 2 ตัว คือ 18000 BTU แบบ Rotary (แต่ยังไม่ได้กั้นห้อง) เปิด 8 ชม. ทุกวัน เดือนนึงก็ตกประมาณ 2200 ต่อสองตัวค่ะ

เราเลือกติดข้างล่าง 2 ตัว เพราะมันน่าจะถูกกว่าติดตัวใหญ่ตัวเดียว แล้วต่อไปถ้าจะกั้นห้อง ก็อาจจะเลือกเปิดได้ แต่ตอนนี้ยังไม่มีตังค์กั้นห้อง ^ ^ เท่าที่เปิดใช้ดู เปิดสองตัวพร้อมกันก็เย็นดีค่ะ
HoMe66
Beginner
Beginner
HoMe66

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครสนใจติดแอร์ของไดกิ้นมั๊ยคะ อยากรวบรวมซื้อพร้อมกันจะได้ประหยัดค่าขนส่ง   มีใครสนใจติดแอร์ของไดกิ้นมั๊ยคะ อยากรวบรวมซื้อพร้อมกันจะได้ประหยัดค่าขนส่ง Icon_minitimeWed Aug 04, 2010 10:38 pm

ติดห้องนอนใหญ่ 1 เครื่อง ด้านล่าง 1 เครื่อง ด้านบนเปิดทุกวัน ด้านล่างเปิดประมาณอาทิตย์ละ 2-3 ครั้ง ค่าไฟประมาณ 1500 ขึ้นไปครับ (ขึ้นอยู่กับสภาพอากาศ และอุณหภูมิที่เปิดด้วยครับ)
Advance
Advance

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มีใครสนใจติดแอร์ของไดกิ้นมั๊ยคะ อยากรวบรวมซื้อพร้อมกันจะได้ประหยัดค่าขนส่ง   มีใครสนใจติดแอร์ของไดกิ้นมั๊ยคะ อยากรวบรวมซื้อพร้อมกันจะได้ประหยัดค่าขนส่ง Icon_minitimeThu Aug 05, 2010 7:41 am

ถามคุณ HoMe66 ค่ะ ติดชั้นล้างเป็นแอร์กี่ BTU คะ ได้กั้นห้องหรือเปล่า
แล้วห้องนอนใหญ่ 12000 หรือ 18000 คะ จะได้ประมาณค่าไฟตัวเองถูก ^ ^

มีใครสนใจติดแอร์ของไดกิ้นมั๊ยคะ อยากรวบรวมซื้อพร้อมกันจะได้ประหยัดค่าขนส่ง
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1