Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ

Go down 
BBB
mockery
Clearwater
บ้านหลังแรก
apichart
เด็กแบกแดด
chatree
J&J
thitima
boonc
attaku
supharuek
bj-samuth
Jack
noppadol
nay-iew
smalfox
poopichit
Admin
23 posters
ไปที่หน้า : 1, 2  Next
ผู้ตั้งข้อความ
Admin
Administrator
Admin

รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeSat Oct 02, 2010 11:12 pm

รปภ ชุดเก่า
หลัง ๆ ก็ดูว่าจะเข้มงวดและตรวจตราดีขึ้น ในระดับหนึ่ง ก็ต้องพยายามอาศัยลูกบ้าน
คอยช่วยกันถามไถ่ ว่าตรวจแล้วเป็นยังงัยบ้าง ช่วงนี้มีอะไรผิดปกติมั้ย
(จำคนงานได้ด้วยว่าทำงานอยู่แปลงไหน เพราะเคยมี คนงานคนหนึ่งลักษณะเหมือนโจรที่เคยบุกโครงการทีหนึ่ง แล้วเดินแบบ ลาด ๆ ตะเวนใครโครงการ ผมจึงถาม รปภ ไปว่าใคร ก็เลยทราบว่าเป็นคนงาน)

สำหรับการตรวจตราก็มีให้ได้เห็นอยู่

การทำหน้าที่ระดับนี้ ก็ยังเห็นว่า ลูกบ้าน The Living เรายังเห็นว่า บกพร่องบ้าง แต่ก็ถือว่าโอเค ในระดับหนึ่ง

แต่....................................

รปภ ชุดใหม่ที่เพื่งเปลี่ยนเข้ามา หนักเข้าไปอีก
ตอนเช้า นั่งอ่านหนังสือพิมพ์อยู่ในป้อม รถเข้าออก กดให้ ไม่ดูสักนิดว่า รถอะไร รถขายผัก รถคนงาน รถของ TOT ถูกเปิดรั้วค้างไว้ให้เข้าไปได้อย่าง ไม่มีการตรวจสอบหรือดูหน้าคนขับ (เพิ่งมาได้ 2 วัน บังเอิญผมดันไปเห็นแบบนี้ ทั้ง 2 วันซะงั้น)

ตอนเย็น อ้อสงสัย ละครกำลังสนุก นั่งดูทีวีครับพี่น้อง ผมนั่ง Taxi เข้าหมู่บ้าน ก็เจอว่ารั้วมันเปิดไว้อยู่แล้ว ถ้ารปภ ชุดเก่าจะส่องเข้ามาในรถก่อนว่ารู้จักมั้ย แต่นี่ผมกลับให้ Taxi จอดแล้วผมเป็นคนส่อง รปภ เอง ดูทีวีครับ ไม่สนใจผมอีกตะหาก ก็เลยให้ taxi ขับเข้ามาเลย

เยี่ยมมั้ยล่ะครับ

ไม่อยากมองข้าม เรื่องเล็ก ๆ อะไรที่เข้มงวดหรือร่วมมือกันป้องกันได้ ก็จะดีกว่า

เกิดเรื่องขึ้ันมา เค้าไม่รับผืดชอบกันหรอกครับ ในเมื่อเป็นบ้านพวกเราเอง หมู่บ้าน The Living ครอบครัว The Living
เสียเงืนจ้างเค้ามา เราก็ต้องมารอให้มันเกิดภัยกับหมู่บ้านเราครับ

ฝากลูกบ้านทุกคน ร่วมมือกันด้วยครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
http://thelivingrangsit.forumotion.com
Admin
Admin

รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeSat Oct 02, 2010 11:24 pm

029587874 เบอร์โทรป้อมยาม

เดี๋ยวนี้โทรไปไม่ได้แล้วเหรอครับ

ลองโทรไป 4 ครั้งไม่มีคนรับสาย โทรตอนนี้ เลยสด ๆ
http://thelivingrangsit.forumotion.com
poopichit
Advance
Advance
poopichit

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeMon Oct 04, 2010 9:51 am

เฮอ.....เหนื่อยใจครับ....ได้แต่ถอนหายใจ...ของเก่า..ว่าแย่.. (พอรับได้)

ของใหม่...โคตรแย่.....จ้างมันมานั่งดู ละคร...
smalfox
GURU
GURU
smalfox

: 39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeMon Oct 04, 2010 8:28 pm

ผมลองไปถาม รปภ เรื่องโทรศัพท์มาครับ
ทราบว่า โทรศัพท์ที่ป้อมยามพัง
แจ้งโครงการไปแล้ว แต่ยังไม่ได้เปลี่ยนครับ

จะนานเท่าไหร่หนอ

ส่วนเรืองๆ อื่นๆ ทำงัยดี เหอๆ
nay-iew
Professional
nay-iew

: 50

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeTue Oct 05, 2010 9:09 am

เมื่อคืนกลับบ้านมาไม่เจอ รปภ.เลย เห็นคนเปิดเครื่องกั้น เหมือน ลุงคนสวนเลย..(หรือว่าเราตาลาย...เค้าหน้าคล้ายกันหว่า)

แต่เมื่อเช้า เจอพี่ รปภ. นั่งดูเรื่องเล่าเช้านี้... ต้องบีบแตรให้เปิดที่กั้น....เห้อ.... รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ 952278
http://nay-iew.bloggang.com
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeTue Oct 05, 2010 9:47 am

nay-iew พิมพ์ว่า:
เมื่อคืนกลับบ้านมาไม่เจอ รปภ.เลย เห็นคนเปิดเครื่องกั้น เหมือน ลุงคนสวนเลย..(หรือว่าเราตาลาย...เค้าหน้าคล้ายกันหว่า)

แต่เมื่อเช้า เจอพี่ รปภ. นั่งดูเรื่องเล่าเช้านี้... ต้องบีบแตรให้เปิดที่กั้น....เห้อ.... รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ 952278

เจอเหมือนกันเลยครับ พี่นาย ต้องกดแตรเรียกเหมือนกัน
nay-iew
nay-iew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeWed Oct 06, 2010 8:09 am

เมื่อเช้าออกมาเจอหนักกว่าเดิมอีก..

พี่ท่านเล่น เปิดไม้กั้นข้างทั้งสองด้าน แล้วปิดประตูหลับอยู่ในป้อม...

รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ 839318 รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ 94867
noppadol

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeWed Oct 06, 2010 9:09 am

เมื่อเช้าออกมาเจอหนักกว่าเดิมอีก..

พี่ท่านเล่น เปิดไม้กั้นข้างทั้งสองด้าน แล้วปิดประตูหลับอยู่ในป้อม...

เห็นด้วยครับ ผมนึกว่าผมตาฝาดเห็นคนเดียวซะอีก
แสดงว่ากินระยะเวลายาวนานพอสมควรนะครับ

ทำอย่างนี้ ซื้อจ่าเฉย มาตั้งดีกว่าไหมครับ(ประโชดดดดดดดดดดดดดดด)
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeWed Oct 06, 2010 9:31 am

รับไม่ได้เหมือนกันครับ

เวลาเปิดไม้กั้นไม่เคยดูว่ารถในหมู่บ้านหรือเปล่า

บางทีก็เปิดทิ้งไว้เลย

สุดจะทนครับ
bj-samuth
Beginner
Beginner
bj-samuth

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeWed Oct 06, 2010 9:50 am

ครับตั้งแต่เปลี่อนใหม่ยังไม่เห็นมีใครมาตรวจในซอยเป็นระยะเหมือนเมื่อก่อนเลยไม่แน่ใจว่าลุงบุญนำคนที่ทำสวนรับ Job เป็นยามด้วยมังที่บ้านผมดินทุดหลายครั้งลุงแกมาแก้หลายครั้งแล้วผมเห็นแล้วเกรงใจเพราะแก่ทำคนเดียวยิ่งตอนเศษปูนที่คนงานฝั่งทิ้งใต้ดินแก้ก็ต้องขนทิ้งคนเดียวจนผมไม่กล้าแจ้งโครงการแล้วอายเขายิ่งหลังคาบ้านรั่วแล้วรั่วอีกซ่อมแล้วซ่อมอีกจนเตียงที่ซื้อมาวางไว้ราขึ้นเช็คหลายรอบเรายังไม่กล้าให้ลูกนอนเลยกลัวลูเป็นหวัดแล้วแจ้งโครงการแล้วโครงการตอบว่ากำลังคิดวิธีแอยู่ ( ผมว่าวิธีแก้ตัวมากกว่า ) ไม่อยาก Say !
supharuek

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeWed Oct 06, 2010 10:08 am

เจอเหมือนกันครับ ต้องบีบแตร เรียก...
attaku

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeWed Oct 06, 2010 10:59 am

สวัสดีครับ ชาวโครงการ The Living
เมื่อเวลา 10.45 น. ของวันที่ 6 ต.ค. ผมได้ทำการเดินไป กำชับ เรื่องความเข้มงวด ของการรักษาความปลอดภัย
ของโครงการเรียบร้อยแล้วนะครับ ต้องขออภัย ชาวโครงการ The Living ที่เกิดขึ้นครับ ทางฝ่ายขาย ก็ได้แจ้งทาง หัวหน้าชุด เรียบร้อยครับ ทางโครงการ จะพยายาม ดูแล ให้ดีที่สุดครับ ขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ
boonc
Advance
Advance
boonc

: 56

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeWed Oct 06, 2010 12:14 pm

วันก่อนผมสั่ง KFC มาแล้วก็รู้สึกแปลกใจ ที่ทุกครั้งไม่มีใบเขียวมาให้ stamp แต่วันจัทร์ที่ผ่านมามีใบเขียวมาด้วย
ผมไม่ทราบว่า รปภ.ชุดใหม่เริ่มให้มีการ Stamp หรือป่าว แต่ก็เริ่มรู้สึกดีขึ้นที่ได้ Stamp เป็นครั้งแรกในรอบเกือบครึ่งปี
thitima

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeWed Oct 06, 2010 3:42 pm

เมื่อวานเข้าไปส่งเอกสารที่สำนักงานขาย ก็ไม่ต้องแลกบัตรเข้า-ออกได้สบายมาก(แบบงงงง)
J&J
Beginner
Beginner
J&J

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeWed Oct 06, 2010 9:34 pm

งานนี้ตรายางที่แจก มาไม่มีประโยชน์ หมึกแห้งแน่นอน
Onion001
nay-iew
nay-iew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeWed Oct 06, 2010 9:56 pm

attaku พิมพ์ว่า:
สวัสดีครับ ชาวโครงการ The Living
เมื่อเวลา 10.45 น. ของวันที่ 6 ต.ค. ผมได้ทำการเดินไป กำชับ เรื่องความเข้มงวด ของการรักษาความปลอดภัย
ของโครงการเรียบร้อยแล้วนะครับ ต้องขออภัย ชาวโครงการ The Living ที่เกิดขึ้นครับ ทางฝ่ายขาย ก็ได้แจ้งทาง หัวหน้าชุด เรียบร้อยครับ ทางโครงการ จะพยายาม ดูแล ให้ดีที่สุดครับ ขออภัยมา ณ ที่นี้ครับ

ต้องขอความกระจ่างเรื่องความเข้มงวดด้วยค่ะ เพราะเวลา 21.30 น.ไม่เห็นอะไรเปลี่ยนแปลง และมี รปภ.อยู่คนเดียวทั้งหมู่บ้านเหรอ !!!!
ต้องขอบอกว่าเราทำงานบริหารอาคารอยู่ถ้า รปภ.ไม่ได้เรื่องเปลี่ยนทันที ต้องภายใน 24 ชม. นี่เป็นข้อ 1 ที่ระบุในสัญญา และเรื่องการเปลี่ยนช่อง CCTV ของโครงการเป็นช่อง TV ถือเป็นความผิดร้ายแรง ถึงขั้นยกเลิกสัญญา

ทางฝ่ายขายแจ้งว่ารปภ เป็นชุดเดียวกับที่แสนสิริใช้ ขอทราบด้วยค่ะว่าโครงการไหนเหรอ พวกเราจ่ายค่าส่วนกลางเดือนละ 450.- แถมยังเก็บล่วงหน้าไปแล้วด้วย ไม่ใช่จ่ายเงินเพื่อให้รถขยะมาเก็บขยะอย่างเดียวนะค่ะ ขอให้โครงการรีบแก้ไขโดยด่วนที่สุด ขอความกระจ่างเรื่องค่าส่วนกลางด้วยว่าทำอะไรให้เราบ้าง (ขอโทษไม่เคย POST เองเลยมีแต่พี่นาย แต่คราวนี้ ทนไม่ไหวจริง ๆ ค่ะ)
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeWed Oct 06, 2010 10:06 pm

พี่อิ๋ว โพสตรงกับที่ผมจะมาโพสรายงานทุกคนเลยครับ
ผมกำลังดูว่า นี่คือการปรับปรุงเรียบร้อยแล้วหรือ

ผมนึกว่าวันนี้จะเห็นอะไร ๆ ดีขึ้น แต่กลับเหมือนเดิม ผิดหวังจริงๆ
chatree

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeWed Oct 06, 2010 10:54 pm

คุณ รปภ. คุณรู้หรือไม่
ก่อนหน้านี้ โครงการ The Living เจออะไรกันมาบ้าง

- มีโจรขึ้นบ้านของลูกบ้านและได้ทรัพย์สิน เดินออกหน้าหมู่บ้านหน้าตาเฉย ๆ แถมยังมีรูปในกล้องวงจรปิดแต่กลับยังจับไม่ได้
- โจรคนเดิมไม่เข็ด ย้อนกลับเข้ามาในโครงการอีกครั้ง คล้ายมาดูลาดเลา แต่มีลูกบ้านไหวตัวทันก่อน
- มีโจรไม่รู้ว่า คนเดิมหรือไม่ เข้ามาในโครงการและกำลังจะงัดบ้านขโมยของ แต่มีผู้พบเห็นซะก่อนเลย โจรกระโดนข้ามกำแพงโครงการไป จับตัวไม่ได้
- มีลูกบ้านผู้หญิงโดนฉุดกระเป๋าหน้าหมู่บ้าน

ถ้าคุณแค่มาประดับโครงการเราไม่ต้องการ เราจ่ายเงินจ้างคุณมาทำงาน ก็ช่วยดูแลความปลอดภัยให้พวกเราด้วยครับ

อยาก Print กระทู้นี้ให้ รปภ อ่านจริงๆ เราเอาจริง ไม่ได้จ้างมาเป็นนั่งเล่น
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeThu Oct 07, 2010 8:09 am

เห็นด้วยครับ ชุดนี้แย่มาก ชุดที่ผ่านมา ยังควบ fino มาเวียนบ่อยครับ
apichart
Beginner
Beginner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeThu Oct 07, 2010 9:22 am

ชุดที่แล้วตอนกลางวันจะมีพี่คนตัวเล็ก ๆ ปั่นจักรยานมาดูทุก ๆ 1 หรือ 2 ชั่วโมง, ,มีพี่รปภ อีกคนนึงประจำที่ท้ายสวน, อีกคนนึงอยู่แถว ๆ นิติบุคคล, ตอนกลางคืนถือไฟฉายมาส่องตรวจตราบ้าง

ตอนนี้ ไม่มี ...
บ้านหลังแรก
Expert
Expert
บ้านหลังแรก

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeThu Oct 07, 2010 9:35 am

เปลี่ยนแล้วไม่ดีขึ้น ไม่รู้ บริษัท คิดอะไรอยู่...

เซลล์มีหน้าที่ขาย
วิศวกร ก็ดูแลด้านงานก่อสร้าง
โฟร์แมน ก็ดูการทำงานของคนงานและผู้รับหมา

หน้าที่ตรงดูแลรับผิดชอบส่วนนี้ใครกัน....ยังไม่ชัดเจนเลย

สุดท้ายไม่พ้น..คงลงเอยเจ้าของบริษัทควรต้องมีบทบาทสำคัญในเรื่องนี้
ไม่รู้ท่านผู้ที่เป็นเจ้าของโครงการ จะแสดงถึงศักยภาพของคำว่า เจ้าของโครงการ
และเป็นผู้นำได้ดีมากน้อยแค่ไหน นั้นแหละครับเป็นบทพิสูจน์...

ด้วยจิตคารวะ Suspect
Clearwater

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeThu Oct 07, 2010 10:56 am

ทางโครงการช่วยปรับปรุงด่วนด้วยนะคะเห็นใจคนที่เค้าซื้อโครงการของคุณด้วย
mockery
mockery

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeThu Oct 07, 2010 11:34 am

รับไม่ได้เช่นกัน บางวันเห็นยกไม้กั้นค้างไว้ตลอด รถใครเข้าออกไม่เคยสนใจ
เมื่อเช้าขับรถออกมาต้องรอพักนึงกว่าพี่แกจะเห็นรถเรา มัวแต่อ่านหนังสือพิมพ์ ไม่บีบแตรนะถือว่าให้เกียรติ
ควรปรับปรุงเป็นอย่างมากครับ หละหลวมเหลือเกิน
BBB
Expert
Expert
BBB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeThu Oct 07, 2010 7:17 pm

เท่าที่เข้าใจ โครงการเปลี่ยนบริษัท รปภ หรือเปล่า ค่ะ แล้ว ล่าสุดให้รถขนส่งเข้ามาหมู่บ้าน แล้วให้แลกบัตรเป็นบัตร visitor แต่ไม่ให้บัตรเขียวๆๆ มาแสตมป์ตราแล้ว

เลยไม่แน่ใจว่าตอนนี้เปลี่ยนวิธีการเข้าออกหมู่บ้านแล้วหรอค่ะ จะได้โยนทิ้งตรายางไปเลยไม่เก็บให้รกบ้านอ่ะค่ะ
Clearwater

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeFri Oct 08, 2010 1:03 pm

รู้สึกว่าเริ่มมีการปรับปรุงขึ้นบ้างแล้วนะคะเท่าที่สังเกตได้ แต่ก็ต้องคอยดูกัน
nay-iew
nay-iew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeFri Oct 08, 2010 9:42 pm

เย็นนี้เริ่มเห็น รปภ. เปลี่ยนแปลงแล้ว คอยดูกันต่อไป ขอให้เป็นเหมือนรปภ.ชุดเก่าที่แรก ๆ พวกเราก้อบ่นกันทุกวัน แต่พอมีชุดใหม่มาให้เปรียบเทียบ เริ่มเสียดายชุดเก่า แต่ก้อไม่เป็นไรค่ะ Razz

วันนี้ได้คุยกับน้องแน็ตแจ้งว่าต้องเปลี่ยนบริษัท รปภ.ใหม่ (อาจหมดสัญญาแล้วอันนี้ไม่มีข้อมูลเหมือนกัน) รปภ.บริษัทใหม่เลยไม่มีการเตรียมตัวหรืออาจเตรียมคนไม่ทัน

พวกเราชาว The Living ก้อไม่ได้ตั้งรับเหมือนกัน เอาเป็นว่า วันนี้ต้องยอมรับในสิ่งที่เปลี่ยนไปกันดีกว่า หากเห็นว่า รปภ.ละเลยต่อหน้าที่ หรือทำสิ่งที่พวกเราทนไม่ไหว ก้อคงต้องแจ้งให้โครงการทราบโดยวาจา หรือเป็นลายลักษณ์อักษร เลยจะดีกว่า

และพวกเราก้อต้องฝากโครงการด้วย (เผื่อมีใครมาอ่าน) หากได้รับการร้องเรียน ช่วยดำเนิการให้ ด้วยค่ะ แต่ครั้งนี้ก้อถือว่าเห็นว่าพวกคุณได้ทำแล้ว (555 แต่ต้องดูตอนเช้ากันอีกทีนะ เดียวได้มี เฮ cheers ฝากดูด้วยพรุ่งนี้ออกสายเลยไม่ได้เห็นแน่ ว่ามีหลับ และ ยกแขนกั้นขึ้นอีกเปล่า)

ทุุกบ้านย่อมคาดหวังกับสิ่งที่ได้ตัดสินใจเลือกมาอยู่ในหมู่บ้านนี้ ก้อคาดหวังจะได้รับสิ่งที่ดีที่สุด เพราะฉะนั้น โครงการในฐานะที่ยังเป็นผู้บริหารส่วนกลางอยู่ พวกคุณต้องยอมรับกับสิ่งที่ลูกบ้านร้องเรียน และรีบแก้ไขโดยเร็ว

ต้องขอบคุณน้องแน็ต ที่ให้ข้อมูลค่ะ CiCi003

Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeFri Oct 08, 2010 11:48 pm

ขอบคุณมากครับที่ช่วยดำเนินการ

ต้องติดตามกันต่อไปอีกทีครับ
nay-iew
nay-iew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeWed Oct 13, 2010 8:23 am

ดีได้ไม่กี่วัน...เมื่อเช้าออกมาทำงานเจอเหมือนเดิมอีกแล้ว...เปิดไม้กั้นทั้งสองด้าน...แล้วหลับอยู่ในป้อม....

รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ 839318
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeWed Oct 13, 2010 9:05 am

เปลี่ยน รปภ คนใหม่มาอีกล่ะมั้งพี่

- - "

มันต้องไปดูคนคุม คนดูนโยบาย ก่อนที่จะปล่อยลูกน้องมาทำงานแล้วล่ะ
ว่ามีการ Brief งานกันยังงัย คนที่ส่งมาถึงเป็นแบบนี้
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ   รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ Icon_minitimeWed Oct 13, 2010 9:05 am

ดีได้ไม่กี่วัน...เมื่อเช้าออกมาทำงานเจอเหมือนเดิมอีกแล้ว...เปิดไม้กั้นทั้งสองด้าน...แล้วหลับอยู่ในป้อม....

รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ  ชุดใหม่ครับ 839318

มีอยู่คนเดียวด้วย 555

รับไม่ได้ กับ การทำงานของ รปภ ชุดใหม่ครับ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 2ไปที่หน้า : 1, 2  Next