Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน

Go down 
Killer02
Scenery_TU
mr_ekarin9999
7 posters
ผู้ตั้งข้อความ

เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน   เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน Icon_minitimeTue Oct 11, 2011 7:24 pm

วันนี้ ทางโครงการได้แจ้งหนังสือ ให้มาประชุมเรื่อง ทราย 10 คิว
ได้ขอสรุปดังนี้
1. ทราย 10 คิว ไม่สามารถทำอะไรมากนัก เพราะรอบๆ หลังริม รั่วทรุดเเกืือบทั้งหมด ต้องใช้ทรายมากกว่านี้ถึงจะรับมือกับน้ำท่วมได้
2. ได้แจ้งโครงการ ขอเครื่องสูบน้ำ (ลูกบ้านต้องช่วยตัวเองครับ มีอยู่ 3 เครื่อง ใช้โครงการใหม่ทั้งหมด)
3. ถ้ามีเหตุการน้ำมาเกิดขึ้น ทาง ร.ป.ภ. จะเป่านกหวีดสงสัญญาน
4. พี่รูปหล่อ ท่านหนึ่ง จะได้รับข่าวทาง วิทยุสื่อสาร ว่าน้ำจะมาถึงไหน ทางไหน และจะประสาน ทาง ร.ป.ภ. ให้แจ้งเตื่อน
5. ถ้ามีการขอแรงกั้นกระสอบทรายหน้าหมู่บ้าน ก็ขอแรงงานด้วนครับ

จึงแจงมาเพื่อทราบทุกคนครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
Scenery_TU
Scenery_TU

เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน   เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน Icon_minitimeWed Oct 12, 2011 12:25 am

ขอบคุณคุณ mr_ekarin นะคะ ที่ช่วยเป็นผู้นำในการประชุมครั้งนี้
การประชุมที่คนเยอะๆอย่างนี้ ต้องการผู้เสียสละ และผู้นำที่จะพาเข้าสู่ประเด็นและพาไปสู่ข้อสรุปให้ได้
ซึ่งมันยากมากๆค่ะ ต่างคนต่างความคิด
ในช่วงเวลาเร่งด่วนแบบนี้บางทีมันก็จัดการอะไรยากลำบากเหมือนกัน
ใจจริงอยากได้ข้อสรุปเรื่องทราย10Q และเรื่องเครื่องสูบน้ำอย่างชัดเจน
แต่เหมือนว่ายังไม่ชัดเจนยังไงม่ายรู้ค่ะ เคว้งๆบอกไม่ถูก
ทุกคนอย่ากปกป้องหมู่บ้าน แต่ไม่รู้ว่าต้องทำอะไรบ้างก่อนหลัง
บางทีเราคงต้องแต่งตั้งประธานในที่ประชุมซักคนไว้สรุปประเด็นนะคะ เฮ้อ!!
Killer02
Killer02

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน   เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน Icon_minitimeWed Oct 12, 2011 8:58 am

ในความคิดเห็นผมว่าน่าจะจัดตั้งประธานอย่างที่ คุณ Scenery_TU และเลือกตัวแทนของแต่ละซอยท่านละ 1 คนเพื่อเข้าประชุมนะครับ
Admin
Administrator
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน   เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน Icon_minitimeWed Oct 12, 2011 7:49 pm

ลองเสนอกันหลาย ๆ วิธีและลองดำเนินการหารือกันครับ

เราต้องช่วยกัน ผ่านพ้นวิกฤติครั้งนี้ไปให้ได้
http://thelivingrangsit.forumotion.com
boonc
Advance
Advance
boonc

: 56

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน   เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน Icon_minitimeWed Oct 12, 2011 9:25 pm

อยากให้มีการรายงานเกี่ยวกับเรื่องน้ำท่วมด้วยครับ ว่าหมู่บ้านเราเป็นยังไงบ้างตอนนี้ (ผมอยู่ต่างจังหวัดน่ะครับตอนนี้)
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน   เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน Icon_minitimeWed Oct 12, 2011 9:41 pm

https://www.facebook.com/groups/thelivingrangsit/

เข้าไปที่นี่เลยครับพี่
http://thelivingrangsit.forumotion.com
thanawat

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน   เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน Icon_minitimeThu Oct 13, 2011 8:47 am

อยู่ต่างจังหวัดเหมือนกันครับ ล่าสุดกลับบ้านเห็นน้ำหน้าหมู่บ้านหนุนสูงมาก ผมก็ไปช่วยขนกระสอบทรายมากั้นเหมือนกัน

แต่ยังน่าเป็นห่วงอยู่ครับ ถ้าฝนไม่ตกหนักลงมาก็คงจะผ่านพ้นไปได้ครับ ยังไงท่านใดที่อยู่บ้านประจำรบกวนupdateข่าวสาร

ให้ทราบด้วยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
Ultramankidss
Ultramankidss

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน   เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน Icon_minitimeThu Oct 13, 2011 1:18 pm

ผมว่าสงสัยพวกเราต้องร่วมกันซื้อเครื่องสูบน้ำส่วนกลางไว้ครับ เผื่อเวลาน้ำเข้ามาจะได้กั้นกระสอบทรายข้างหน้าแล้ว สูบน้ำออกครับ
Scenery_TU
Scenery_TU

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน   เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน Icon_minitimeThu Oct 13, 2011 3:54 pm

ความจริงโครงการเรามีเงินอยู่ก้อนหนึ่งจากค่าส่วนกลางที่ได้เก็บล่วงหน้าไปแล้วจากลูกบ้านทุกหลัง
คิดว่าน่าจะสามารถเบิกมาใช้ได้ก่อนในยามฉุกเฉินเช่นนี้้ ต้องคุยกับคุณชานนท์เจ้าของโครงการโดยตรงค่ะ
ขาดก้อแต่ผู้นำ และคนประสานงานค่ะ
thanawat

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน   เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน Icon_minitimeSat Oct 15, 2011 4:08 pm

รบกวนสมาชิก update ข้อมูลน้ำท่วมให้หน่อยครับ ตอนนี้เป็นห่วงบ้านมาก ๆ ครับ จะกลับก็ไม่ได้ อยากทราบว่าน้ำเข้าหมู่บ้านรึยังครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ
Scenery_TU
Scenery_TU

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน   เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน Icon_minitimeSat Oct 15, 2011 4:54 pm

ดูใน Facebookนะคะ
เรามีการอัพเดตข้อมูลสถานการณ์กันตลอดๆ
Admin
Admin

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน   เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน Icon_minitimeSat Oct 15, 2011 6:45 pm

เรื่องประชุม เรื่องน้ำท่วมหมู่บ้าน
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1