Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี

Go down 
nay-iew
เด็กแบกแดด
Tamo
BBB
smalfox
J&J
10 posters
ผู้ตั้งข้อความ
J&J
Beginner
Beginner
J&J

เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี   เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี Icon_minitimeFri Oct 02, 2009 10:23 pm

1. เรื่องโทรศัพท์ ไม่ทราบว่า โทรศัพท์ค่ายไหน ได้สัมปทานลากสาย เข้า The living ครับ
(True or TOT) ค่าใช้จ่ายในการขอเบอร์ใหม่ เท่าไรครับ
2. เพื่อนๆ น้อง ๆ The living มีความคิดเห็นว่า ควรจะติดอย่างไร Internet ของค่ายไหนดีครับ (True ToT Maxnet or 3BB ....)
3. เสาที่วี หรือ จานแดง(True) จานเหลือง(Dtv) จานน้ำเงิน(Samart) จานเทา (Astv) จานโปร่ง หรือจานแบบอื่นๆ แบบไหนจะเหมาะกับบ้านดีครับ
ขอความคิดเห็นคับ แล้วแต่ละแบบมีข้อดี ข้อเสียอย่างไร ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
smalfox
GURU
GURU
smalfox

: 39

เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี   เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี Icon_minitimeFri Oct 02, 2009 11:38 pm

เป็นประเด็นเยี่ยมยอดมากเลยครับผมก็อยากทราบ

1.อันนี้ไม่ทราบนะครับ แต่ปัจจุบันอยู่ไกล้ ๆแถวนี้ เบอร์เป็น 02-958XXXX เหมือนโครงการเลย
ไม่รู้ว่าจะใช้เบอร์เดิมได้รึปล่าว เป็น True นะครับ

2.ผมคิดว่า ทรู สดวกในการดำเนินการและง่ายในการติดต่อเมื่อมีปัญหาครับ ใช้อยุ่ปัจจุบันก็โอเคดีครับ
เพื่อนใช้ TOT อยู่ บ่นอยู่บ่อยๆ

3.อันนี้่ไม่เคยติดเลย ขอความรู้จากท่านอื่นๆ ละกันนะครับ

แก้ไขล่าสุดโดย smalfox เมื่อ Fri Oct 02, 2009 11:44 pm, ทั้งหมด 1 ครั้ง
BBB
Expert
Expert
BBB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี   เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี Icon_minitimeFri Oct 02, 2009 11:41 pm

เท่าที่จำได้น่าจะเป็น TOT นะค่ะ เด๋วพรุ่งนี้ถามให้อีกทีค่ะ
Tamo
Beginner
Beginner
Tamo

: 41

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี   เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี Icon_minitimeSat Oct 03, 2009 8:44 pm

1. ไม่แน่ใจอ่ะครับว่าค่ายไหนได้สัมปทาน แต่เคยได้ยินคุณโอพูดว่าเข้าถึงทั้ง True และ TOT ครับ
2. เคยใช้ True กับ TOT ครับ ได้ข้อสรูปว่า True เสถียรกว่าครับ
ส่วน Maxnet เคยถามคุณโอแล้ว เค้าบอกว่าเข้าไม่ถึง T_T
3BB รอท่านอื่นมาตอบครับ ไม่เคยใช้
3. ไม่เคยติดเหมือนกันครับ
แต่อยากแนะนำเพื่มว่าอยากให้โครงการ (หรือพวกเราๆก็ได้ครับ) ติด cable TV อ่ะ
ตอนนี้ผมอยู่หอ เค้าติด cable TV ของปทุม (MSSTV) ครับ ก็โอเคนะ มีช่องให้ดูมากมายเลย
ส่วนราคาต่อเดือนนี่ต้องถามอีกที เพราะผมจ่ายเดือนละ 80 บาทเองอ่ะ อิอิ
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี   เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี Icon_minitimeMon Oct 05, 2009 7:31 am

อยากใช้ TOT ครับ
พ่อตา แม่ยาย ทำงาน TOT ทั้งสองคนเลยครับ T_T Mad

ไม่ทราบว่า แต่ละจานดาวเทียมต้องเสียรายเดือนกันเดือนละเท่าไหร่ครับ
J&J
Beginner
Beginner
J&J

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี   เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี Icon_minitimeTue Oct 06, 2009 10:33 pm

มีแต่เรื่องต้องใช้................$$$$$$$$.......... ปั้มไม่ทันเลย โบนัสปีนี้คงหมดกัน
Onion021 Onion013
nay-iew
Professional
nay-iew

: 50

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี   เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี Icon_minitimeWed Oct 07, 2009 8:59 am

Tamo พิมพ์ว่า:
1. ไม่แน่ใจอ่ะครับว่าค่ายไหนได้สัมปทาน แต่เคยได้ยินคุณโอพูดว่าเข้าถึงทั้ง True และ TOT ครับ
2. เคยใช้ True กับ TOT ครับ ได้ข้อสรูปว่า True เสถียรกว่าครับ
ส่วน Maxnet เคยถามคุณโอแล้ว เค้าบอกว่าเข้าไม่ถึง T_T
3BB รอท่านอื่นมาตอบครับ ไม่เคยใช้
3. ไม่เคยติดเหมือนกันครับ
แต่อยากแนะนำเพื่มว่าอยากให้โครงการ (หรือพวกเราๆก็ได้ครับ) ติด cable TV อ่ะ
ตอนนี้ผมอยู่หอ เค้าติด cable TV ของปทุม (MSSTV) ครับ ก็โอเคนะ มีช่องให้ดูมากมายเลย
ส่วนราคาต่อเดือนนี่ต้องถามอีกที เพราะผมจ่ายเดือนละ 80 บาทเองอ่ะ อิอิ

ตอนนี้ผมก็ดูของ MSS เหมือนกันครับ...เดือนละ 300 กว่า บาท..
http://nay-iew.bloggang.com
Naze
Expert
Expert
Naze

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี   เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี Icon_minitimeWed Oct 07, 2009 4:56 pm

300 เลยหรือครับ ถ้าใช้เน็ตอยู่แล้วติด dream box ดีกว่ามั้ง Yoyo054
boonc
Advance
Advance
boonc

: 56

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี   เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี Icon_minitimeThu Nov 19, 2009 2:51 pm

J&J พิมพ์ว่า:
1. เรื่องโทรศัพท์ ไม่ทราบว่า โทรศัพท์ค่ายไหน ได้สัมปทานลากสาย เข้า The living ครับ
(True or TOT) ค่าใช้จ่ายในการขอเบอร์ใหม่ เท่าไรครับ
2. เพื่อนๆ น้อง ๆ The living มีความคิดเห็นว่า ควรจะติดอย่างไร Internet ของค่ายไหนดีครับ (True ToT Maxnet or 3BB ....)
3. เสาที่วี หรือ จานแดง(True) จานเหลือง(Dtv) จานน้ำเงิน(Samart) จานเทา (Astv) จานโปร่ง หรือจานแบบอื่นๆ แบบไหนจะเหมาะกับบ้านดีครับ
ขอความคิดเห็นคับ แล้วแต่ละแบบมีข้อดี ข้อเสียอย่างไร ค่าใช้จ่ายเท่าไรครับ

ตอบข้อ 1. ผมสอบถามกับทางโครงการแล้วครับว่าจะมีทั้ง TOT และ TRUE
ข้อ 2. ผมเคยใช้แต่เน็ตของ TRUE ค่ายอื่นไม่เคยใช้ TRUE ไม่ค่อยมีปัญหาเรื่องหลุดบ่อยและได้ข่าวว่า TOT มีปัญหาบ่อยครับ
3. เสาทีวีแล้วแต่สะดวกแล้วแต่ชอบครับจะจานแดง จานเหลืองหรือจานน้ำเงิน จานเทาหรือจานดำ เห็นหลายหลังติดทั้งจานแดงและจานดำ
ส่วนค่าใช้จ่ายผมทราบแต่เรื่องจานแดงกับจานดำ ถ้าจานแดงจะเสียค่ารายเดือนค่าแรกเข้าส่วนจานดำไม่มีค่ารายเดือนแต่ค่าติดตั้งและอุปกรณ์จะตกประมาณ 7000 ขึ้นไปครับ
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี   เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี Icon_minitimeThu Nov 19, 2009 3:22 pm

โอ้ ขอบคุณมากครับพี่ บุญ (เรียกพี่ได้มั้ยเอ่ย แฮ่ ๆ เกรงใจ)
boonc
Advance
Advance
boonc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี   เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี Icon_minitimeFri Nov 20, 2009 8:08 am

smalfox พิมพ์ว่า:
โอ้ ขอบคุณมากครับพี่ บุญ (เรียกพี่ได้มั้ยเอ่ย แฮ่ ๆ เกรงใจ)

ยินดีครับ เรียกได้เลยครับ บางคนเขาเรียกลุง เรียก น้า Laughing
snator
snator

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี   เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี Icon_minitimeTue Nov 24, 2009 1:23 pm

TOT เค้าให้ผมเลือกเบอร์ได้ เค้าเลือกมาให้ค่อนข้างสวยเลยตกร่องปล่องชิ้นกันไปเรียบร้อย

ตอนนี้มีโปรโมชั่น ซื้อเน็ตแถมโทรฟรี ผมใช้ 3 เมก ก็โอเคนะแต่รู้สึกว่ายังใช้ไม่คุ้มเพราะดูหนังมากกว่า

ส่วนดาวเทียมก็ของทรู โนว์เลจ เพราะใช้มือถือทรูมานานแล้ว
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี   เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี Icon_minitimeWed Nov 25, 2009 4:00 pm

FYI

MSS Cable TV คู่สายยังไม่ผ่านหมู่บ้านเรานะครับ พอดีวันนี้ผมลองโทรไปถามมาครับ
เค้าบอกว่า ถ้ามีคู่สายผ่านเมื่อไหร่ เจ้าหน้าที่จะเข้าไปโฆษณาในหมู่บ้านครับ

ส่วน Internet True ตอนนี้ คู่สาย ตรงเส้นหมู่บ้านเรามีปัญหาอยู่ครับ
เจ้าหน้าที่แจ้งว่า เป็นเพราะมีการซ่อมถนนแล้วไปทำให้คู่สายมีปัญหาครับ
ผมขอมาเป็นเดือนแล้วครับ ตอนนี้ก็ได้แต่รออย่างเดียวครับ
Onion013
Naze
Expert
Expert
Naze

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี   เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี Icon_minitimeThu Nov 26, 2009 7:04 pm

Jack พิมพ์ว่า:
FYI

MSS Cable TV คู่สายยังไม่ผ่านหมู่บ้านเรานะครับ พอดีวันนี้ผมลองโทรไปถามมาครับ
เค้าบอกว่า ถ้ามีคู่สายผ่านเมื่อไหร่ เจ้าหน้าที่จะเข้าไปโฆษณาในหมู่บ้านครับ

ส่วน Internet True ตอนนี้ คู่สาย ตรงเส้นหมู่บ้านเรามีปัญหาอยู่ครับ
เจ้าหน้าที่แจ้งว่า เป็นเพราะมีการซ่อมถนนแล้วไปทำให้คู่สายมีปัญหาครับ
ผมขอมาเป็นเดือนแล้วครับ ตอนนี้ก็ได้แต่รออย่างเดียวครับ
Onion013
เหมือนกันเลยครับ เป็นเดือนแล้วยังไม่คืบหน้าเลย true late จริงๆ ส่งมาแต่โมเด็ม ไม่รู้จะให้เอาไปต่อกะท่อประปารึไง Yoyo078
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี   เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี Icon_minitimeFri Nov 27, 2009 12:12 am

Naze พิมพ์ว่า:
Jack พิมพ์ว่า:
FYI

Onion013
เหมือนกันเลยครับ เป็นเดือนแล้วยังไม่คืบหน้าเลย true late จริงๆ ส่งมาแต่โมเด็ม ไม่รู้จะให้เอาไปต่อกะท่อประปารึไง Yoyo078

นั่นนะสิครับ คุณเนส
boonc
Advance
Advance
boonc

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี   เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี Icon_minitimeSun Nov 29, 2009 9:56 am

ผมอยู่คอนโด ก็มีปัญหาเกี่ยวกับ Not TRUE บ่อยๆ คือจะเพิ่ม Speed ของ Hi-Speed Internet แต่ทาง True บอกว่า "หมายเลขของคุณอยู่ห่างจากชุมสายเกินสามร้อยเมตรอัพไม่ได้" ผมเลยต้องใช้วิธีเมลไป "ด่า" (ร้องเรียน) ว่าคนอื่นที่เขาสมัครใหม่ทำไมเขาอัพได้ พอส่งเมลไปไม่ถึง 5 นาทีก็มีโทรศัพท์จาก ผจก.ฝ่ายลูกค้าสัมพันธ์ บอกว่าจะรีบดำเนินการให้
แล้วหลังจากนั้นวันเดียวก็อัพได้ เขาโทรมาสอบถามอีกว่าเรียบร้อยหรือยัง ผมก็บอกว่า เรียบร้อยแล้ว แต่ต่อไปไม่ต้องให้ด่าอีกนะ

สรุปคือ จะต้องเมลไปด่าฝ่ายลูกค้าสัมพันธ์เลย ถึงจะเร็ว

เรื่องโทรศัพท์ อินเตอร์เน็ต และเสาอากาศทีวี
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 1 จาก 1