Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ

Go down 
J&J
NOISY
N&N ^o^
berkery
Naze
nay-iew
=Sushi=
Jack
turina
smalfox
เด็กแบกแดด
BBB
16 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3  Next
ผู้ตั้งข้อความ
Jack
Professional
Jack

มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeTue Sep 15, 2009 12:02 am

ที่ป้อมยามทางออกน่าจะมี ลายเซ็นต์ ของแต่ละบ้าน เรียงตามเลขที่บ้าน อะครับ

แล้วคนที่จะออกจากหมู่บ้าน ก็บอกบ้านเลขที่ไปว่ามาจากบ้านเลขที่เท่าไหร่

แล้วพี่ยามเค้าก็เอาไปเทียบครับ น่าจะเป็นวิธีนี้อะครับ
ขึ้นไปข้างบน Go down
BBB
Expert
Expert
BBB

มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeTue Sep 15, 2009 11:27 am

Jack พิมพ์ว่า:
ที่ป้อมยามทางออกน่าจะมี ลายเซ็นต์ ของแต่ละบ้าน เรียงตามเลขที่บ้าน อะครับ

แล้วคนที่จะออกจากหมู่บ้าน ก็บอกบ้านเลขที่ไปว่ามาจากบ้านเลขที่เท่าไหร่

แล้วพี่ยามเค้าก็เอาไปเทียบครับ น่าจะเป็นวิธีนี้อะครับ

ช่ายเลยค่ะ ที่บ้านมีกี่คนก้อเซ็นต์กันทั้งบ้านเลยค่ะ รวมทั้งแม่บ้านด้วยค่ะ
แต่รวมกิ๊ก ๆๆด้วยอ่ะเปล่าไม่รู้ 5555 bom
smalfox
GURU
GURU
smalfox

: 39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeTue Sep 15, 2009 12:10 pm

พี่ซีเีคียว ควรปั่นจักรยานมาตรวจสอบด้วยครับ ว่า รถคันนั้น
มาหาบ้านหลังนี้จริงมั้ย
turina
Advance
Advance
turina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeTue Sep 15, 2009 10:22 pm

Jack พิมพ์ว่า:

....
ครับ...ที่คอนโดของผมตอนนี้ก็ใช้วิธีนี้แต่...... Yoyo019
พี่รปภไม่เคยเทียบสักที...ยิ่งตอนรถจะออกมากๆยิ่งปล่อยใหญ่เลย....เห็นแค่ลายเซนต์ก็ปล่อยผ่านแล้ว....
...
...บางที่เค้ามีตราแสตมป์ให้เป็นตราแสตมป์เฉพาะหลัง..ตามบ้านเลขที่+กับตราของหมู่บ้าน...น่าจะกันการปลอมได้นะครับ...
ถ้าอยากจะปลอมกันก็ต้อง ปลอมมันทุกหลังหรือไม่ก็ต้องเฉพาะเจาะจงบ้านหลังใดหลังหนึ่งเลย....
Yoyo047 ผมว่านิสัยโจรมันไม่น่าจะเป็นอย่างนั้นนะครับ...ปกติมันเห็นบ้านไหนเข้าง่ายปลอดคนมันก็เข้าก่อนแล้วครับ....
=Sushi=
Advance
Advance
=Sushi=

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeWed Sep 16, 2009 6:53 am

เอ่อ..ไม่ได้ป่วนนะคะ

แต่ความเห็นส่วนตัว คิดว่าเรื่องความปลอดภัย โครงการรับผิดชอบให้ช่วงระยะเวลาสั้นๆ

อีกไม่นานก็จะมีนิติบุคคลมาดูแล ไม่รู้ว่าจะจัดการให้มีมาตรการดีๆ ได้รึปล่าว

เพราะก็ขึ้นอยู่กับค่าส่วนกลางของลูกบ้าน กับความสามารถของกรรมการนิติบุคคล

พอคิดแบบนี้ ก็เลยนั่งหาข้อมูล เหล็กดัด สัญญาณกันขโมย กล้องวงจรปิด

ถึงจะป้องกันขโมยไม่ได้จริง แต่ก็ทำให้เพิ่มความยุ่งยากอีกหน่อย อาจจะมีผลทางจิตวิทยา

ในการเลือกเป้าหมาย และอาจจะช่วยประวิงเวลาได้

ส่วนเรื่องคนงานก่อสร้าง อันนี้เห็นด้วยค่ะ เพราะต้องเป็นความรับผิดชอบของโครงการที่จะต้องดูแลความปลอดภัยให้ลูกบ้าน
nay-iew
nay-iew

: 50

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeSun Sep 20, 2009 1:36 pm

ยังไม่เคยผ่านไปตอนกลางคืนเหมือนกัน...
http://nay-iew.bloggang.com
Naze
Expert
Expert
Naze

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeWed Sep 23, 2009 2:10 pm

ผมผ่านกลางคืนประจำเลยครับ เพราะเป็นทางผ่านไปคอนโด ตอนกลางคืนจะมืดมากๆเลยครับ ไฟค่อนข้างห่างและมีแค่ฝั่งเดียว ฝั่งที่ติดกับม่านรูดก็เลยมืดสนิทเลย สอบถามกับทางคุณโอเค้าบอกว่าต่อไปจะมีการสร้างเพิ่มอะครับ แต่ผมเห็นเค้าเทคอนกรีตเต็มพื้นแล้วอะครับ ไม่รู้ว่าจะสร้างยังไง ไม่แน่ใจว่าคอนกรีตเสริมเหล็กจะสามารถสกัดเพื่อฝังเสาไฟได้หรือเปล่า
berkery
Beginner
Beginner
berkery

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeThu Sep 24, 2009 1:06 pm

เห็นด้วยกับคูณ naze ครับ ตอนกลางคืนมืดมาก และคนงานบางส่วนยังมีการทำงานกันอยู่ ผมเคยแวะเข้าไปดูตอนช่วง19.30-20.00 น. โดยยามให้เข้าออกได้ง่ายมากครับในช่วงเวลากลางคืน ผมเสนอว่าถ้ามีลูกบ้านเริ่ม้ายเข้าไปอยู่พอสมควรสัก4-5 ซอยแล้ว ทางโครงการควรกำหนดให้พวกพี่ซีเคียวดูแลตรวจสอบหรือมีหฎในการห้ามขนย้ายข้าวของหรือเรื่องใช้ไฟฟ้าออกจากโครงการหลัง18.00 น. เป็นการป้องกันยามวิการครับ ขอให้พี่ทุกคนให้ความเห็นเรื่องนี้ด้วยครับ เผื่อทางโครงการหรือเพื่อนบ้านทุกคนจะเห็นชอบครับ Onion060
BBB
Expert
Expert
BBB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeFri Sep 25, 2009 2:45 pm

เห็นด้วยกะคุณ berkery ค่ะ

แม้แต่ตอนกลางวัน ยามยังปล่อยรถ
เข้ามาในโครงการง่ายๆ โดยไม่มีการตรวจสอบ อ่ะ
nay-iew
nay-iew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeFri Sep 25, 2009 5:31 pm

berkery พิมพ์ว่า:
เห็นด้วยกับคูณ naze ครับ ตอนกลางคืนมืดมาก และคนงานบางส่วนยังมีการทำงานกันอยู่ ผมเคยแวะเข้าไปดูตอนช่วง19.30-20.00 น. โดยยามให้เข้าออกได้ง่ายมากครับในช่วงเวลากลางคืน ผมเสนอว่าถ้ามีลูกบ้านเริ่ม้ายเข้าไปอยู่พอสมควรสัก4-5 ซอยแล้ว ทางโครงการควรกำหนดให้พวกพี่ซีเคียวดูแลตรวจสอบหรือมีหฎในการห้ามขนย้ายข้าวของหรือเรื่องใช้ไฟฟ้าออกจากโครงการหลัง18.00 น. เป็นการป้องกันยามวิการครับ ขอให้พี่ทุกคนให้ความเห็นเรื่องนี้ด้วยครับ เผื่อทางโครงการหรือเพื่อนบ้านทุกคนจะเห็นชอบครับ Onion060

อันนี้น่าสนใจครับ... Yoyo012 Yoyo012
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeThu Oct 01, 2009 3:42 pm

ขับรถเข้าไปตอนดึก พี่ยาม เปิดไม้กั้นปล่อยเข้าไปง่ายๆ ซะงั้น
ไม่ถามกันสักแ๊อ๊ะ

ฝากโครงการกำชับหน่อยครับ
N&N ^o^
Beginner
Beginner
N&N ^o^

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeSun Oct 18, 2009 3:10 pm

ระยะหลังๆนี้ เข้าไปทีไร ไม่เคยเห็นพี่ รปภ. จะตรวจสอบก่อนเลยอ่ะ

บางคนทำหน้างงๆ ว่าเราเป็นใคร แต่ก็รีบเปิดไม้กั้นปล่อยให้เข้าไปซะงั้น

งง เจงๆ เลย confused

ป.ล. แต่วันก่อนเข้าไปช่วงเย็นๆ (น่าจะประมาณเกือบๆ 6 โมงได้) ก็เห็นมีพี่ รปภ. ขี่จักรยาน วนๆ เข้าไปตรวจสอบภายในโครงการอยู่เหมือนกันนะ ... แต่ยังไงก็ยังรู้สึกว่าถ้าเข้มงวดตั้งแต่ต้นทางก็น่าจะดีกว่านะคะ ^o^
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeMon Oct 19, 2009 8:16 am

ผมว่าพี่ยาม เค้าคงลังเลเหมือนกันครับ ใจอยากจะถามแต่เกรงใจ ผมว่าน่าจะเป็นแบบนั้นนะครับ
แต่ผมว่าถ้าบ้านสร้างครบเมื่อไหร่และมีสติ๊กเกอร์พี่ยามแกคงทำงานได้ง่ายขึ้นนะครับ เพราะถ้าคันไหนไม่สติ๊กเกอร์ก็คงต้องแลกบัตรครับ
nay-iew
nay-iew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeMon Oct 19, 2009 8:53 am

เมื่อวานเข้าไป...ก้มีสอบถามว่ามาติดต่ออะไร

เมื่อวานเห็นมีตำรวจขี่รถเข้ามาวนในโครงการด้วย...
NOISY
Beginner
Beginner
NOISY

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeMon Oct 19, 2009 10:44 am

อยากให้ทำเหมือนบ้าน L&H
เมื่อมีรถเข้าหมู่บ้าน ที่ไม่มี สติ๊กเกอร์โครงการ ให้รปภ.ถามว่ามาบ้านเลขที่ไร
แล้วติดต่อบ้านเลขที่นั้น โดยต้องแสตมป์ตรายางจากบ้านเลขที่นั้น โดยในตรายางระบุบ้านเลขที่ด้วย พร้อมลายเซ็นต์เจ้าของบ้าน

เมื่อออกมาถึงรปภ. แลกบัตรคืนพร้อมตรวจท้ายรถ ว่าไม่มีการขนของอะไรออกไป

แบบนี้ดีไหมคะ
nay-iew
nay-iew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeMon Oct 19, 2009 12:00 pm

NOISY พิมพ์ว่า:
อยากให้ทำเหมือนบ้าน L&H
เมื่อมีรถเข้าหมู่บ้าน ที่ไม่มี สติ๊กเกอร์โครงการ ให้รปภ.ถามว่ามาบ้านเลขที่ไร
แล้วติดต่อบ้านเลขที่นั้น โดยต้องแสตมป์ตรายางจากบ้านเลขที่นั้น โดยในตรายางระบุบ้านเลขที่ด้วย พร้อมลายเซ็นต์เจ้าของบ้าน

เมื่อออกมาถึงรปภ. แลกบัตรคืนพร้อมตรวจท้ายรถ ว่าไม่มีการขนของอะไรออกไป

แบบนี้ดีไหมคะ

เห็นด้วยครับ...เคยเข้าไปบ้านภัสสรที่ คลอง3 ก็ทำอย่างนี้เหมือนกัน...
N&N ^o^
Beginner
Beginner
N&N ^o^

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeTue Oct 20, 2009 11:10 pm

เห็นด้วยเช่นกันค่ะ

ที่ Property Perfect ก้อมีให้แสตมป์ตรายางเหมือนกัน แต่อาจจะไม่เคร่งเรื่องตรวจท้ายรถอ่ะค่ะ
แต่เท่าที่ทราบ ส่วนใหญ่จะตรวจนะคะ
Naze
Expert
Expert
Naze

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeTue Nov 03, 2009 10:46 am

ช่วงนี้พี่แยมขยันขันแข็งดีมากเลยครับ ออกตรวจทุกชั่วโมงเลย ดูละเอียดยิบ ขนาดผมออกมาตากผ้าดึกๆแกยังมายืนเฝ้า มีรถมาจอดข้างๆบ้านผมโดยไม่ขออนุญาติพี่แกจะล็อคล้อเอาเลยอะคับ โหดจิงๆ paleโดยส่วนตัวคิดว่าพี่แยมชุดนี้ขยันขันแข็งดีมาก แต่ระบบยังหละหลวมอยู่อะครับ ขอให้ปรับปรุงระบบให้ดีกว่านี้ ให้มีการตรวจสอบคนเข้าออก ไม่ใช่ให้พี่แยมจำหน้าเอาอย่างเดียว มันมีโอกาสพลาดได้อะครับ ขอระบบที่รัดกุมกว่านี้ด้วยนะครับ นิติ เรารู้ว่าคุณดูอยู่ ผมรู้คุณก็ใช้(เริ่มออกทะเลละ)
J&J
Beginner
Beginner
J&J

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeWed Nov 04, 2009 9:33 pm

วันนี้เข้าไปบ้านมา คุยกับช่าง เขาเล่าว่า เมื่อคืนวันที่ 3 พย. มึขโมยเข้า ซอย 4 ได้ข่าว (เขาเล่าว่า)
มันปีนเข้ามาตัด ปั้มน้ำ Hitachi ของพวกเรา ไม่รู้ว่าโดนไปกี่หลัง เอาอะไรไปมั่ง จับได้หรือเปล่าก็ไม่รู้
เพื่อนๆ ใครรู้ข่าวมาเล่าให้ฟังมั่ง ทางโครงการรู้เรื่องหรือเปล่า ยังสร้างไม่เสร็จก็โดนเล่นซะละ

น้องเนส นอนอยู่พอทราบรึเปล่า มันมาเงียบๆ ตอนนั้นพี่แยมไปไหนน๊า Sleep

Yoyo004
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeWed Nov 04, 2009 10:37 pm

เอาล่ะหว่าว ไม่ีทันเข้าอยู่
ขโมย ก็มาเยี่ยมซะแย้วว กำแพงมันยังเตี้ยอยู่อ่านะ ถือว่า
ถึงเค้าจะบอกว่าสูง มันก็ปีนง่ายอยู่อ่ะ
แถมยังไม่ล้อมรั้วหนาม อะไรอีก

โอ้ย ๆ ยังงัยล่ะเนี่ยยย
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeWed Nov 04, 2009 11:32 pm

Yoyo038 ซอยนี้คุ้นๆ เหมือนซอยบ้านเราเลย Onion006
Naze
Expert
Expert
Naze

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeThu Nov 05, 2009 1:09 am

ใช่แล้วครับ ดีที่โจรมันโง่ ตัดได้แต่เอาไปไม่ได้ เห็นว่าเรียกตำรวจมาด้วยแต่จับมันไม่ได้เพราะมันปีนกำแพงหนีออกไป ทางโครงการน่าจะติดเหล็กแหลมหรือปากฉลามไว้ที่กำแพงด้วยอะครับ มันปีนเข้ามาแต่พี่แยมเฝ้าอยู่ด้านหน้าจะไปทำอะไรได้ อีกอย่างอยากให้เปิดไฟให้สว่างหน่อยครับ ผมย้ายมาอยู่จะเดือนแล้วมืดยังไงก็ยังมืดอย่างนั้น เสาไฟมีไว้โชว์ เมื่อคืนผมนอนเกือบตีสี่ นั่งเล่นเกมอยู่ชั้นล่างแต่ไม่เห็นอะไรผิดปกติเลย ต้องบอกว่าไม่เห็นอะไรเลยมากกว่า อยากให้โครงการรีบจัดการในจุดนี้ด้วยครับ ปรับปรุงระบบและอุปกรณ์ป้องกันด้วยครับ หวังพึ่งแต่แยมคงไม่ถูกต้องนัก แล้วผมจะรอดูมาตรการนะครับ ไม่อยากอยู่อย่างหวาดผวา นอนกอดปืนแทนหมอนข้าง
nay-iew
nay-iew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeThu Nov 05, 2009 7:25 am

โอ้ว...แย่แล้ว....

รู้สึกฝั่งนั้นจะเป็นที่จอดรถบัส..รับส่งสาวโรงงาน..
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeThu Nov 05, 2009 12:05 pm

แถวนั้นร้านซ่อมรถเยอะครับ และฝั่งกำแพงก็รถบัสตามที่คุณนายบอกละครับ จอดรถบัสปีนขึ้นง่ายมากมายครับ
ผมขับรถผ่านเส้นนั้นยังคุยกับแฟนเลยครับ ว่ากำแพงด้านข้างปีนง่ายมาก และซอยสุดท้ายที่ติดกับสวนก็ไม่น่ายากสักเท่าไหร่เหมือนกันครับ ทำเลบ้านเราดี แต่สภาพแวดล้อมล้อมรอบอาจไม่ค่อยเวิร์คเท่าที่ควร ยังไงก็ต้องรบกวนโครงการออกมาตรการให้รัดกุมกว่านี้สักนิดนะครับ
suwannasap
suwannasap

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeTue Dec 08, 2009 2:51 pm

smalfox พิมพ์ว่า:
สนับสนุน ทุกมาตรการ และให้คงความเข้มงวดอยู่เสมอครับ
ไม่ใช่ีแต่ เคร่งครัดกันแต่ตอนใหม่ ๆ

ปล.หมู่บ้านเพือนผมคนหนึ่ง อยู่หมู่บ้านที่มี บางหลังทำ home office ด้วยเหมือนกัน
ดันเป็น บริษัทกราฟฟิค ล่อ ทำ สติกเกอร์ติืดรถปลอม แจกพนักงาน ทั้งที่เค้าจำกัดหลังละ 2 คัน
เห็นแก่ตัีวมาก
หวังว่าจะไม่เจอในหมู่บ้านนี้นะครับ

ปล2. นั่นแน่พี่แจ็ค เล่นกันเองซะงั้น ฮ่าฮ่า ผมยังไม่ทันคิดเลย นั่นแน่ คิดไรอยู่พี่ ฮ่าฮ่า

พูดถึง Home Office , ผมทราบมาว่า แถวหน้าสุดด้านติดโรงแรม เขาเอาไว้ทำสำนักงาน ใช่ไหมครับ ใครพอมีข้อมูลบ้างอะ ว่าเป็นบริษัทอะไร
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeWed Dec 09, 2009 7:59 am

เท่าที่เคยคุยกับทางเซลล์นะครับ เป็นเกี่ยวกับบริษัทรับวางเดินท่อแอร์ตามห้าง นะครับ เป็นของคนเกาหลีนะครับ เท่าที่คุยคร่าวๆนะครับ
chatree

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeMon Mar 22, 2010 9:23 pm

ยังมีโจรเข้าอีกมั้ยครับ
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeSat May 29, 2010 12:29 am

เมื่อสักครู่ นึกว่าเกิดอะไรขึ้น

ปรากฎว่า พี่ซ๊เคียว ป้อมหน้า

กะลังตะโกนปลุก พี่ซีเคียวโซนสวน ซึ่งกำลังหลับอยู่

เอาเข้าไปสิ - -

เรียกตั้ง 3-4 ที ถ้ามีขโมยผ่านมา จะได้ยินมั้ยเนี่ยยย หลับสนิทขนาดนี้ พี่ ซีเคียววววววววววววววววววว
BBB
Expert
Expert
BBB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeSat May 29, 2010 1:33 pm

เท่าที่เข้าใจ ตอนที่โอนบ้านโครงการให้สติกเกอร์มาสองชุด สำหรับติดหน้ารถของเจ้าของบ้าน และให้ตรามาแสตมป์สำหรับ รถที่มาติดต่อที่บ้านเรา ....และถ้ามีรถมาติดต่อจะขอให้มีการแลกบัตรและนำบัตรมาแสตมป์ที่บ้าน .....

แต่.เท่าที่ผ่านมามีการมาเยี่ยมของเพื่อนๆและญาติๆๆและ ผู้รับเหมาหลายเจ้ามากๆๆ พบว่า

รถที่เป็นรถเก๋งทั้งหมดไม่เคยมีครัยเอาบัตรมาให้เราแสตมป์เลยสักคน (ถามแล้วทุกคนบอกว่า ให้ขับรถเข้ามาไม่เคยถามอะรัยเลยหนิ)
รถที่เป็นรถกะบะ ลักษณะแบบช่างๆ ไว้ใช้ขนของ ต่างเดินถือบัตรมาให้แสตมป์ทุกราย

สรุปว่าตอนนี้กฎเรื่องการแลกบัตรยังเป็นเหมือนเดิมหรือเปล่าค่ะ งงงง ค่ะ
nay-iew
nay-iew

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ   มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ - Page 2 Icon_minitimeMon May 31, 2010 9:14 am

คิดอยู่เหมือนกันครับ..ที่บ้านช่วงนี้ญาติมาบ่อยแต่ไม่ได้ใช้ที่แสตมป์บัตรเลย....เลยงงว่าเค้ายังต้องแลกบัตรกันอยู่หรือเปล่า...

มาตรฐานความปลอดภัยในโครงการ
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 2 จาก 3ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3  Next