Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์

Go down 
suwannasap
J&J
berkery
NOISY
Naze
nay-iew
Tamo
wasabi
The Living น้่อย
เด็กหลังห้อง
jaae
N&N ^o^
minnie1406
BBB
turina
เด็กแบกแดด
smalfox
=Sushi=
บ้านหลังแรก
Jack
Admin
25 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4  Next
ผู้ตั้งข้อความ
jaae
Beginner
Beginner

ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeMon Sep 07, 2009 8:47 am

หวัดดีเช่นกันค่ะ
รถติดมากมายเลยนะค่ะวันนี้
อืม พอดีอยากทราบเรื่องกั้นห้องระหว่างห้องรับแขกกับห้องอาหาร
จะกั้นยังไงดี ถ้าเหมือนบ้านตัวอย่างหลังสุดท้าย มันใหญ่ไปนะค่ะ
ใครมีผู้รับเหมาแนะนำบ้างเอ่ย
ขึ้นไปข้างบน Go down
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeMon Sep 07, 2009 3:28 pm

k_manjana พิมพ์ว่า:
อืม พอดีอยากทราบเรื่องกั้นห้องระหว่างห้องรับแขกกับห้องอาหาร
จะกั้นยังไงดี ถ้าเหมือนบ้านตัวอย่างหลังสุดท้าย มันใหญ่ไปนะค่ะ

ทางโครงการเค้ามีผู้ประกอบการด้าน built in ครับ ยังไงก็ขอนามบัตรเค้าได้ครับ
Advance
Advance

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeSun Sep 13, 2009 8:12 pm

สวัสดีค่ะพี่ๆ ทุกคน

น้องใหม่ The living รังสิต ติวานนท์ ขอรายงานตัวจ้า
ติดตามบอร์ดนี้ มานานแล้ว พี่ๆ แสดงความคิดกันเห็นสนุกดี
ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ
=Sushi=
Advance
Advance
=Sushi=

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeSun Sep 13, 2009 8:58 pm

คุณ k_manjana คงจะหมายถึง ตู้โชว์บิวท์อินอันนี้

ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Livingcorner02

เห็นด้วยว่าใหญ่เกินไปจริงๆ ค่ะ กินพื้นที่บ้านน้อยๆ ของเราไปเยอะเลย

เคยเห็นตู้โชว์ของ Index (ยี่ห้ออื่นก็คงมี) สวยๆ แบบไม่ทึบ น่าจะพอแทนได้

หรือจะทำเป็นบานเฟี้ยม พับเปิด-ปิดได้ เคยเห็นเพื่อนบ้านหลังหนึ่งทำแล้วค่ะ

ผู้รับเหมา..ยังไม่เคยติดต่อค่ะ แต่ที่สำนักงานขายของโครงการ มีร้านรับตกแต่งภายในมาฝากนามบัตรไว้หลายร้าน

วางอยู่มุมโซฟาเก๋ๆ ติดกระจกน่ะค่ะ แอบเก็บมาอยู่เหมือนกัน

ส่วน =Sushi= ยังคิดไม่ออกเหมือนกันค่า แต่ถ้างบหมด อาจจะปล่อยโล่งๆ แบบนี้...

ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Livingselect04

ปล. เครดิตภาพจาก POOKIEFOTO ค่ะ

แก้ไขล่าสุดโดย =Sushi= เมื่อ Mon Sep 14, 2009 1:26 am, ทั้งหมด 1 ครั้ง
=Sushi=
Advance
Advance
=Sushi=

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeSun Sep 13, 2009 9:05 pm

เด็กหลังห้อง พิมพ์ว่า:

น้องใหม่ The living รังสิต ติวานนท์ ขอรายงานตัวจ้า
ติดตามบอร์ดนี้ มานานแล้ว พี่ๆ แสดงความคิดกันเห็นสนุกดี

สวัสดีค่ะ เด็กหลังห้อง (แปลว่าเด็กซ่าเกเรรึป่าวจ๊ะ)

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ

อยู่แปลงไหนเอ่ย จะได้ลำดับญาติกันได้ถูก

พักหลังๆ บอร์ดเงียบไปเยอะเลยอ่ะจ้า

ช่วยแวะมาบ่อยๆนะคะ

ปล. สงสัยเครียด แอบหนีไปวัดระยะพื้นที่บ้านกันหมด
smalfox
GURU
GURU
smalfox

: 39

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeSun Sep 13, 2009 9:19 pm

555 ยินดีต้องรับเด็กหลังห้องครับ

พี่ชูชิ ก็เข้ามาคุยกันบ่อย ๆจิ ^^
Advance
Advance

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeSun Sep 13, 2009 9:35 pm

=Sushi= พิมพ์ว่า:

สวัสดีค่ะ เด็กหลังห้อง (แปลว่าเด็กซ่าเกเรรึป่าวจ๊ะ)

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ

อยู่แปลงไหนเอ่ย จะได้ลำดับญาติกันได้ถูก

พักหลังๆ บอร์ดเงียบไปเยอะเลยอ่ะจ้า

ช่วยแวะมาบ่อยๆนะคะ

ปล. สงสัยเครียด แอบหนีไปวัดระยะพื้นที่บ้านกันหมด

ฮ่ะฮ่ะ สวัสดีค่ะ คุณ=sushi=

ป่าวเป็นเด็กเกเรนะ แค่อยู่ซอยท้ายๆ เองจ้า

เข้ามาดูเกือบทุกวันเลยหล่ะ ช่วงหลังๆ ดูเงียบๆ ไปนะ (สงสัยคงวัดพื้นที่อย่างที่คุณซูชิว่าแน่ๆ ^^)

===== ฝากเนื้อฝากตัวด้วยคนนะจ๊ะ =======
Advance
Advance

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeSun Sep 13, 2009 9:40 pm

smalfox พิมพ์ว่า:
555 ยินดีต้องรับเด็กหลังห้องครับ

พี่ชูชิ ก็เข้ามาคุยกันบ่อย ๆจิ ^^

สวัสดีจ้า คุณ สะมอลฟอกซ์

==== รับน้องใหม่รายงานตัวเจ้า =====
jaae
Beginner
Beginner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeSun Sep 13, 2009 10:11 pm

บานเฟี้ยม กิ๊บเก๋ดีค่ะ อิอิ ขอบคุณค้า
jaae
Beginner
Beginner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeSun Sep 13, 2009 10:12 pm

อีกเรื่องนึง ที่บ้านต้องมีเจ้าที่ค่ะ (คนจีน) ไม่รุ้จาวางตรงไหนเน๊อะ
jaae
Beginner
Beginner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeSun Sep 13, 2009 10:13 pm

อีกเรื่องนึง ที่บ้านต้องมีเจ้าที่ค่ะ (คนจีน) ไม่รุ้จาวางตรงไหนเน๊อะ
=Sushi=
Advance
Advance
=Sushi=

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeMon Sep 14, 2009 1:23 am

ตีจู้เอี๊ย ใช่ป่าวว

เท่าที่รู้มา แทบจะไม่ต้องคิดเลยอ่ะค่ะ

เพราะหลักเกณฑ์การตั้ง บังคับมาเกือบหมด

ต้องอยู่ติดพื้น (ชั้นล่าง) หันหน้าออกหน้าบ้าน

แนว ซ้าย-ขวา ต้องอยู่ตรงกลางๆ

แนว หน้า-หลัง ต้องอยู่ส่วนหลัง

ก็แปลว่า อยู่แนวเดียวกับประตูหลังบ้าน ถัดมาตรงกลางๆ หน่อย

แถวๆ โต๊ะอาหารในบ้านตัวอย่าง

...น่าจะใช่นะ CiCi001
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeMon Sep 14, 2009 7:41 am

ยินดีที่ได้รู้จักครับ เด็กหลังห้อง มีสมาชิกเพิ่มขึ้นแล้ว
Jack
Professional
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeMon Sep 14, 2009 11:08 am

ยินดีที่ได้รู้จักสมาชิกใหม่ทุกท่านครับ Yoyo064
BBB
Expert
Expert
BBB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeMon Sep 14, 2009 5:42 pm

ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่านจ้า
BBB
Expert
Expert
BBB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeMon Sep 14, 2009 5:49 pm

เห็นมีสมาชิกใหม่เพิ่มหลายท่าน ว่างๆๆมาแนะนำตัวกันบ้างนะค่ะ อยู่ตรงไหนกันบ้างค่ะ เป็นเด็กท้ายซอย กันหรือเปล่าค่ะ

ปล. หาเพื่อนบ้านอยู่ค่ะ อิอิอิ Very Happy
Advance
Advance

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeTue Sep 15, 2009 12:15 am

ยินดีที่ได้รู้จักนะค้า คุณเด็กแบกแดด, คุณjack แล้วก้คุณ BBB.

เด็กหลังห้อง รายงานตัวจ้า

เมื่อวานผ่านไป นึกว่าเค้าหลอเสาบ้านเสร็จแล้ว

ขยับเข้าไปดูใกล้ๆ ฮ่ะฮ่ะ เสากำแพงโครงการ -.-!!!

แต่ก้ได้เห็นตอหม้อด้วย น่าจะหล่อเสร็จแล้ว สวยจังเลย ^^

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeTue Sep 15, 2009 9:34 pm

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะค๊าาาาาาาา cheers
wasabi
wasabi

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeTue Sep 15, 2009 10:15 pm

หลังจากหมดตัวแอบอ่านมาตั้งนาน ต้อง login แล้วครับถึงจะอ่านได้
วาซาบิ รายงานตัวเด้อ
turina
Advance
Advance
turina

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeTue Sep 15, 2009 10:27 pm

BBB พิมพ์ว่า:
เห็นมีสมาชิกใหม่เพิ่มหลายท่าน ว่างๆๆมาแนะนำตัวกันบ้างนะค่ะ อยู่ตรงไหนกันบ้างค่ะ เป็นเด็กท้ายซอย กันหรือเปล่าค่ะ

ปล. หาเพื่อนบ้านอยู่ค่ะ อิอิอิ Very Happy

....
....
รายงานตัวเด็กท้ายซอยด้วยคนครับ..... Onion077
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่านนะครับ.....ขอโทษทีที่ไม่ค่อยได้เข้ามาทักทาย.... Onion068
...
...
Jack
Jack

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeTue Sep 15, 2009 11:52 pm

ยินดีที่ได้รู้จักทุกท่านครับ Yoyo2025

มีอะไรปรึกษากันได้นะครับ แถวนี้มี Guru The Living อยู่หลายท่านครับ Yoyo2026
BBB
Expert
Expert
BBB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeTue Sep 15, 2009 11:54 pm

turina พิมพ์ว่า:

....
....
รายงานตัวเด็กท้ายซอยด้วยคนครับ..... Onion077
ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ทุกท่านนะครับ.....ขอโทษทีที่ไม่ค่อยได้เข้ามาทักทาย.... Onion068
...
...

ดีจ้า คุณturina

สงสัยว่าบ้านเรา จะอยู่ตรงข้ามกันแน่เลยค่ะ

สวัสดี สมาชิกใหม่ ทุกท่านที่แวะมาทักทายด้วยคนค่ะ Yoyo051 Yoyo052
Tamo
Beginner
Beginner
Tamo

: 41

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeWed Sep 16, 2009 10:50 pm

ดีครับ ทุกๆท่าน สมาชิกใหม่ครับ
แต่เคยโผล่ๆไปที่กระทู้พูดคุยทั่วไปมาแล้วครั้งนึง
หลังจากด้อมๆมองๆ วันนี้ไปจองมาแล้วครับ
แต่ว่าต้องรอเจ้าคุณพ่อเจ้าคุณแม่ approve อีกที วันอาทิตย์
หวังว่าจะได้เป็นเพื่อนบ้านของทุกท่านครับ Smile

ปล. แปลง 102 ครับ เด็กท้ายซอยเช่นกัน
ปล.2 แอบรู้มาว่า หัวมุมซอย แปลง 105 เป็นตำมะหรวดครับ (อุ่นใจขึ้นมั่งป่าวหว่า) Rolling Eyes
BBB
Expert
Expert
BBB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeWed Sep 16, 2009 10:56 pm

ยินดีต้อนรับ คร้า คุณ Tamo
บ้านกำหนดการเสร็จเมื่อไร่ค่ะ
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeWed Sep 16, 2009 11:20 pm

TT ตำรวจคอนโดที่ผมอยู่ตอนนี้ โดนโจรงัดห้องไป 2 ครั้งแย้ววว
ไม่ว่าหน้าทีี่การงานไหน
ช่วยกันสร้างความเข้มแข็ง แข็งแกร่ง ให้กับมาตรการการรักษาความปลอดภัยหมู่บ้านเรา
และช่วยกันสอดส่อง เป็นหูเป็นตาให้กันและกัน
น่าจะดีที่สุด ^______^
Tamo
Beginner
Beginner
Tamo

: 41

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeThu Sep 17, 2009 5:37 pm

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ คุณ BBB
เรื่องกำหนดการบ้านยังไม่ได้สอบถามเลยครับ
กะว่าวันอาทิตย์นี้ ถ้าผู้ปกครอง approve ผ่าน คงสอบถามรายละเอียดอีกเยอะครับ

ว่าแต่ คุณ BBB นี่แปลงไหนครับเนี่ย อิอิ
BBB
Expert
Expert
BBB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeThu Sep 17, 2009 10:50 pm

Tamo พิมพ์ว่า:

ยินดีที่ได้รู้จักเช่นกันครับ คุณ BBB
เรื่องกำหนดการบ้านยังไม่ได้สอบถามเลยครับ
กะว่าวันอาทิตย์นี้ ถ้าผู้ปกครอง approve ผ่าน คงสอบถามรายละเอียดอีกเยอะครับ

ว่าแต่ คุณ BBB นี่แปลงไหนครับเนี่ย อิอิ

บ้าน ซอยสุดท้ายเลยค่ะ แต่ไม่ท้ายสุด ค่ะ
nay-iew
nay-iew

: 50

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeSun Sep 20, 2009 1:11 pm

สวัสดีครับ...ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ..
http://nay-iew.bloggang.com
smalfox
GURU
GURU
smalfox

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeSun Sep 20, 2009 2:00 pm

ยินดีต้อนรับเพือนบ้าน หลังติดกันครับ ^^ คุณ "nay-iew"
Naze
Expert
Expert
Naze

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์   ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์ - Page 2 Icon_minitimeSun Sep 20, 2009 2:45 pm

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคับ ผมแปลง 41 คับ

ยินดีต้อนรับ The Living รังสิต-ติวานนท์
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 2 จาก 4ไปที่หน้า : Previous  1, 2, 3, 4  Next
 Similar topics
-
» กระทู้แนะนำตัว พวกเราชาว The Living รังสิต-ติวานนท์
» เรียน ลูกบ้าน โครงการ The Living รังสิต-ติวานนท์ (Email ตอบกลับจากโครงการ เรื่องความปลอดภัยในโครงการ)
» ประเมินผลงาน โครงการ เดอะลิฟวิ่ง (รังสิต-ติวานนท์) The Living (Rangsit-Tiwanont) บริหารงานโดย บริษัท บางกอก พร็อพเพอร์ตี้ คอร์ปอเรชั่น จำกัด (Bangkokproperty Corporation)
» ขออนุญาติแนะนำ "คณะกรรมการชุดจดทะเบียนจัดตั้ง​นิติบุคคลหมู่บ้าน (เดอะลิฟวิ่ง รังสิต-ติวานนท์)" และ "รับโอนทรัพย์สินส่วนกลางจากโคร​งการ"
» สอบถามสมาชิก the living