Would you like to react to this message? Create an account in a few clicks or log in to continue.

The Living รังสิต-ติวานนท์ (Town Home)

บ้านบ้าน  Latest imagesLatest images  ค้นหาค้นหา  สมัครสมาชิก(Register)สมัครสมาชิก(Register)  เข้าสู่ระบบ(Log in)เข้าสู่ระบบ(Log in)  
เบอร์สำคัญ
โครงการ 02-958-7878
ป้อม รปภ. 02-9587874
บริษัท รปภ (หจก. พีพี ซีเคียวอินเตอร์ กรุ๊ป) 02-975-3249,086-511-6497
คุณอำนวย หลิมพลอย 086-466-4544

คลิก เข้าร่วมได้เลยครับ "FACEBOOK : The Living (Rangsit-Tiwanon) Group"

ช่องทางการติดต่อผู้ดูแลระบบ
Email & M$N : adm_living@hotmail.com Facebook : https://www.facebook.com/livingrangsit

บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา

Go down 
เด็กดอย
Ultramankidss
jaae
Thanan
suwannasap
shogun55
เด็กหลังห้อง
Naze
zunago
nay-iew
BBB
berkery
snator
เด็กแบกแดด
smalfox
minnie1406
20 posters
ไปที่หน้า : Previous  1, 2
ผู้ตั้งข้อความ
Thanan

บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา   บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา - Page 2 Icon_minitimeFri Jan 22, 2010 7:12 pm

อยากให้บ้านเสร็จทันบ้างจัง
ขึ้นไปข้างบน Go down
jaae
Beginner
Beginner

บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา - Page 2 Empty
ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา   บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา - Page 2 Icon_minitimeSat Feb 13, 2010 8:12 pm

วันนี้เซลส์โทรมาแจ้งว่าบ้านเสร็จไม่ทัน กำหนด 28/04/53 โดยจะให้เรารับโอนบ้านก่อน เพื่อที่จะได้ส่วนลดค่าโอนบ้าน
เออ คือ ไม่ได้อยากเสียน้อยเสียยากน่ะค่ะ ไม่มีทางรับโอนก่อนแน่นอนค่ะ
jaae
Beginner
Beginner

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา   บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา - Page 2 Icon_minitimeSat Feb 13, 2010 8:21 pm

jaae พิมพ์ว่า:
วันนี้เซลส์โทรมาแจ้งว่าบ้านเสร็จไม่ทัน กำหนด 28/04/53 โดยจะให้เรารับโอนบ้านก่อน เพื่อที่จะได้ส่วนลดค่าโอนบ้าน
เออ คือ ไม่ได้อยากเสียน้อยเสียยากน่ะค่ะ ไม่มีทางรับโอนก่อนแน่นอนค่ะ

อันนี้ตัวอย่างนะค่ะ

http://www.home.co.th/H5_home_data_detail.aspx?S_N_DATA_ID=5176

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา   บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา - Page 2 Icon_minitimeTue Feb 16, 2010 4:02 pm

sale บอกว่าบ้านจะเสร็จทันตามกำหนดอ่ะครับ แต่พิจารณาดูแล้ว ยื่นกู้บ้านไม่ทันแน่เลยคับ เห็นว่าบาง bank ต้องใช้ระยะเวลาพิจารณานานอ่ะคับ แย่แน่เลยคับ ถ้า bank ต้องตรวจบ้านที่สร้างเสร็จก่อนถึงจะพิจารณาอนุมัติ ต้องไม่ทันเรื่องค่าโอนแน่เลยคับ Sad
Advance
Advance

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา   บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา - Page 2 Icon_minitimeTue Feb 16, 2010 5:06 pm

คุณ Jaae แปลงไหนนะคะ กำหนดเสร็จเดือนเดียวกันเลย (แปลง96 จ้า) เผื่ออยู่ใกล้ๆ กัน
เด็กดอย

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา   บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา - Page 2 Icon_minitimeFri Feb 19, 2010 1:10 pm

สวัสดีค่ะ คุณเด็กหลังห้อง อยู่แปลง ที่ 95 ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ วันนี้เข้าไปดูบ้าน ไม่คืบหน้าเท่าไหร่ ต่างจากฝั่งตรงกันข้ามค่ะ สร้างที่หลังแต่ไปเร็วมาก (เซลล์แจ้งว่าเป็นเพราะผู้รับเหมาคนล่ะเจ้าค่ะ) บ้านคงจะเสร็จปลายเดือนเมษา 53 หมดโปรโมชั่นภาษีไปแล้ว เซลล์แจ้งว่าสามารถโอนก่อนได้เพื่อลดค่าโอน ไม่ทราบว่าคุณเด็กหลังห้องและเพืี่อนบ้านท่านใดบ้างที่ใช้วิธีการโอนบ้านก่อน 28/3/2553 อยากทราบเพื่อเป็นข้อมูล ขอบคุณค่ะ Very Happy
Advance
Advance

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา   บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา - Page 2 Icon_minitimeFri Feb 19, 2010 2:14 pm

ยินดีที่ได้รู้จักค่ะ คุณเด็กดอย (บ้านเราอยู่ติดกัน อยู่ติดกันพอดี)

เรื่องโอนบ้านก่อน 28/3/53 คงจะไม่น่ะค่ะ เพราะว่าตอนเลือกโซนนี้ ทางเซลล์ก็มีแจ้งไว้แล้วว่า บ้านจะต้องเสร็จหลังเดือนมี.ค. แต่ทางโครงการจะพยายามให้ทันก่อนโปรโมชั่นภาษีจะหมด ซึ่งก็เตรียมตัวรับเรื่องภาษีนี้ไว้อยู่แล้ว ดังนั้นก็เลยปฎิเสธการโอนบ้านก่อนไปเรียบร้อยแล้วค่ะ

แต่ที่น้อยใจคือ ทำมัยน้า บ้านเราโซนหลังถึงได้คืบหน้าไปช้าแบบนี้ กลัวว่า พอใกล้ครบสัญญาช่างจะรีบๆ ทำจิงๆ เลย บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา - Page 2 332491บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา - Page 2 332491บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา - Page 2 332491 ไม่อยากมาตามงานแก้ตอนตรวจรับบ้านเลย
berkery
Beginner
Beginner
berkery

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา   บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา - Page 2 Icon_minitimeFri Feb 19, 2010 2:31 pm

สวัสดีครับครอบครัวที่จะโอนบ้านภายในเดือนมีนาคม 2553 นี้ จากการก่อสร้างบ้าน(ที่เพื่อนบ้านได้ไปเห็นสภาพจริง) โครงการอาจจะสร้างบ้านไม่เสร็จตามกำหนด รวมถึงระยะเวลาการตรวจรับบ้านในการแก้ไขส่วนที่บ้านยังไม่สมบูรณ์ ด้วยเสถานการณ์นี้ทำให้เรามีทางเลือก 2 ทาง คือ
1. โอนบ้านก่อนเสร็จ (เสียภาษีค่าโอน 0.01%)
2. รอบ้านเสร็จก่อนแล้วจึงโอน (เสียภาษีค่าโอน 2% อัตราเดิม)
จากสถานการณ์นี้เราควรหารือ แลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันดีไหมครับ เพื่อผู้ร่วมชะตากรรมเดียวกันจะได้มีทางออกที่ดีในการตัดสินใจร่วมกัน (ทั้งนี้จะรอดูประชุม ครม. ก่อนน่ะครับว่านายกจะต่อเรื่องการโอนที่ดินอย่างไร)
ถ้าจะให้ดีจัดเป็น Meeting 2 ก็ได้น่ะครับadmin Onion083
เด็กแบกแดด
Expert
Expert
เด็กแบกแดด

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา   บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา - Page 2 Icon_minitimeFri Feb 19, 2010 3:55 pm

เมื่อพบจุดผิดพลาด แล้วช่างมาทันที และแก้ได้เร็วและดี ก็ดีไปครับ
ผมเกรงว่าโอนแล้ว มันจะไม่ค่อยดีมั้งงงง
berkery
Beginner
Beginner
berkery

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา   บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา - Page 2 Icon_minitimeFri Feb 19, 2010 4:18 pm

แนวโน้มจากรัฐบาลครับ
เมื่อวันที่ 12 ก.พ. นายกรณ์ จาติกวณิช รัฐมนตรีว่าการกระทรวงการคลัง กล่าวในงานปาฐกถาพิเศษ“นโยบายการคลังกับการสร้างความเจริญเติบโตทางเศรษฐกิจของประเทศ” ในงานสัมมนาทิศทางเศรษฐกิจไทย 53
กรณีการต่ออายุมาตรการภาษีอสังหาริมทรัพย์ที่จะหมดอายุในเดือน มี.ค.นี้ ได้รับการสอบถามในเรื่องนี้เข้ามามาก ซึ่งสะท้อนให้เห็นว่านโยบายนี้มีผลต่อการเปลี่ยนพฤติกรรมการกระตุ้นภาคอ สังหาริมทรัพย์ อย่างไรก็ตาม ขณะนี้กำลังทบทวนตัวเลขการโอนปี 52 ว่า นโยบายนี้กระตุ้นการตัดสินใจผู้บริโภคในการซื้อและการโอนที่อยู่อาศัยแค่ไหน ซึ่งขณะนี้ยังไม่ต้ดสินใจว่าจะต่อเวลามาตรการดังกล่าวหรือไม่ ซึ่งประกอบด้วย การลดหย่อนภาษี ภาษีธุรกิจเฉพาะ การยกเว้นภาษีโอนที่ดิน ทั้งนี้ มาตรการด้านอสังหาริมทรัพย์ถือเป็นมาตรการที่นำมาใช้ในช่วงที่เกิดวิกฤติ แต่เมื่อวิกฤติผ่านไปแล้ว ก็ควรจะกลับเข้าสู่วินัย ซึ่งเมื่อพูดเช่นนี้แล้วก็คงจะอ่านแนวคิดได้ ดังนั้นหากใครจะซื้อหรือโอนอสังหาริมทรัพย์ ก็ควรจะเร่งดำเนินการก่อนที่จะสิ้นสุดมาตรการดังกล่าว

“รัฐบาลจำเป็น ต้องรักษาวินัยการเงินการคลังและความศักดิ์สิทธิ์ของนโยบาย ซึ่งหากมีนโยบายที่สามารถตอบโจทย์ได้เราก็ต้องคงความเด็ดขาด ถ้าโจทย์เปลี่ยนไปหรือนโยบายแก้ได้แล้วก็ต้องพิจารณาปรับเปลี่ยนหรือยกเลิก มาตรการเพื่อรักษาวินัย ไม่ใช่เอาใจทุกคน” รมว.คลัง กล่าว

ที่มา ไทยรัฐ
http://www.thairath.co.th/content/eco/64707 ครับ Yoyo010
seventone
seventone

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา   บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา - Page 2 Icon_minitimeFri Feb 19, 2010 6:03 pm

ในฐานะรุ่นพี่ที่เข้าอยู่แล้ว ตอนบ้านผม ก็เหมือนว่าจะเสร็จไม่ทันเหมือนกัน แต่เอาเข้าจริงๆ ก็เร่งจนเสร็จ ก็มีตำหนิบ้างครับ เพราะบ้านผมทำจากแรงงานพม่า (รู้สึกว่า เดี๋ยวนี้ไม่มีแล้ว) ฝนังมีเอียงด้วย แนะนำให้ถ่ายรูปตอนที่เริ่มเดินสายไฟ ท่อน้ำ ต่างๆ เอาไว้ครับ วันหลังถ้ามีการแก้ไขจะได้รู้ว่าอะไรจากไหนไปไหนนะครับ ขอให้โชคดีทุกๆ คนครับผม แล้วเจอกันในหมู่บ้าน หรืองานมิตติ้งนะครับ..ต้น ซอย 3
BBB
Expert
Expert
BBB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา   บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา - Page 2 Icon_minitimeFri Mar 05, 2010 12:04 pm

berkery พิมพ์ว่า:
เมื่อวันที่22 พ.ย.52 ผมเข้าไปดูบ้านมา(ซอยสุดท้าย) สงสัยจะเสร็จไม่ทันกำหนดครับเพราะดูบ้านผมยังไม่มีบันไดเลยครับ และส่วนการเรียกร้องสิทธิ์นั้นผมได้ปรึกษากับฝ่ายกฏหมายของสำนักงานแล้ว เราสามารถเรียกร้องสิทธิ์ได้จากสคบ. ในเรื่งที่เราเสียสิทธิ์ เช่น เรื่องภาษีค่าโอนที่จะเพิ่มขึ้นในปี53 หรือการกู้เงินกับธนาคารในขณะนั้นอัตราดอกเบ้ยที่แตกต่างกัน อีกอย่างหนึ่งโครงการบ้านส่วนใหญ่จะโอนบ้าน(หรือสร้างบ้านเสร็จล่าช้ากว่าที่กำหนดไว้)ให้กับผู้ซื้อ เพราะจะเป็นประโยชน์กับโครงการในการลดหย่อนภาษีถึงแม้จะเสียค่าปรับภาษีโอนบ้านของโครงการให้กับกรมสรรพสามิตก็ตาม ผมว่าใกล้ถึงเวลาที่ครอบครัวเราจะต้องหารือร่วมกันบ้างน่ะครับ Onion035

คุณ Berkery ค่ะ

บ้านอยู่ซอย 9 หรือเปล่าค่ะ ถ้าใช่
ตอนนี้บ้านไปถึงไหนแล้วค่ะ บ้าน BBB ซอย 9 ค่ะ เมื่อวานนี้ไปดูงานมา (ช่วงนี้ไปทุกวันตั่งแต่วันอาทิตย์ที่ผ่านมา28-5 มีนา) โครงการแจ้งว่าบ้านจะเสร็จทันกำหนด แต่ว่าไม่เห็นความคืบหน้าของการทำงานเลยทั้งๆๆที่โครงการบอกว่ารีบทำให้แล้ว โดยคาดการณ์ว่าไม่น่าเสร็จทัน ตอนนี้ที่คิดๆไว้คือจะทำหนังสือถึงโครงการเพื่อให้รับผิดชอบค่าใช้จ่ายที่เกิดขึ้นจากการโอน(ในกรณีบ้านเสร็จไม่ทันจริงๆ) ไม่ทราบว่ากรณีบ้านคุณ Berkery มีปัญหาอย่างนี้บ้างไหมค่ะ และจะดำเนินการอย่างไรค่ะ
berkery
Beginner
Beginner
berkery

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา   บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา - Page 2 Icon_minitimeFri Mar 05, 2010 3:34 pm

ซอย 9 ถูกต้องครับ โครงการแจ้งว่าบ้านจะเสร็จทันกำหนดเหมือนกันครับแต่อาจจะเลยวันตรวจรับ ส่วนความคืบหน้าผมว่ายิ่งไปดูทุกวันยิ่งรู้สึกไม่ดี เพราะขนาดผมดูอาทิตย์ละครั้งยัง.............เลยครับ สำหรับการโอนที่เลยกำหนดผมก็ปรึกษาให้นิติกรที่สำนักงาน(ที่ทำงาน)ช่วยดูสัญญาที่ทำกับโครงการไว้ได้รับคำแนะนำ 2 แนวทางครับคือ
1.ให้ สคบ. ช่วย
2.หารือร่วมกันกับทางโครงการในการทำสัญญาเพิ่มเติมให้รับผิดชอบกรณีโอนก่อนจะต้องสร้างให้เสร็จและครอบครุมถึงการตรวจรับแก้ไขในจุดที่บกพร่องด้วย ลูกบ้านทุกหลังที่ต้องโอนก่อนประเด็นนี้ควรมีการประชุมนัดหมายหารือกันเพื่อช่วยกันดูสัญญาพร้อมกับคณะกรรมการบริหารของโครงการ เพื่อให้ได้ข้อตกลงที่เป็นธรรมกับทั้งสองฝ่าย (ประเด็นนี้ผมได้สอบถามการทำสัญญาเพิ่มเติมเมื่อวันที่ 1 มี.ค.53 เจ้าหน้าที่โครงการแจ้งว่าอยู่ระหว่างการปรับแก้ไขสัญญาเพิ่มดังกล่าวจะส่งfaxให้ผมได้ในวันอังคารที่ 2 มี.ค. 53 และวันนี้ 5 มี.ค.53 ผมยังไม่รับ)
ส่วนจะดำเนินการอย่างไร...ผมนัดโอนบ้านไว้วันที่ 25 มี.ค. 53 ถึงสัปดาห์นั้นถ้าบ้านยังไม่คืบ ก็คงจะตัดสินใจอีกครั้งหลังจากได้ดูสัญญาเพิ่มเติมและดูหน้างานก่อนครับว่าพอรับได้หรือไม่ เพราะผมได้ขออนุญาตเพื่อนบ้านบ้างท่านเข้าไปดูบ้านที่กำลังตรวจรับบ้านอยู่ พื้นกระเบื้องไม่มีความเรียบเลยครับ และบางบ้านก็ปูพื้นกลวงไม่แน่น อันนี้แค่สัมผัสแรกในการเข้าบ้านน่ะครับ
ปล. พันธ์ทิพย์บอกให้ไปหานักข่าวหรือหนังสือพิมพ์อีกทางครับ เค้าว่าเร็วและก็ได้ผลดีด้วยครับ Yoyo077
BBB
Expert
Expert
BBB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา   บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา - Page 2 Icon_minitimeFri Mar 05, 2010 4:29 pm

berkery พิมพ์ว่า:
ซอย 9 ถูกต้องครับ โครงการแจ้งว่าบ้านจะเสร็จทันกำหนดเหมือนกันครับแต่อาจจะเลยวันตรวจรับ ส่วนความคืบหน้าผมว่ายิ่งไปดูทุกวันยิ่งรู้สึกไม่ดี เพราะขนาดผมดูอาทิตย์ละครั้งยัง.............เลยครับ สำหรับการโอนที่เลยกำหนดผมก็ปรึกษาให้นิติกรที่สำนักงาน(ที่ทำงาน)ช่วยดูสัญญาที่ทำกับโครงการไว้ได้รับคำแนะนำ 2 แนวทางครับคือ
1.ให้ สคบ. ช่วย
2.หารือร่วมกันกับทางโครงการในการทำสัญญาเพิ่มเติมให้รับผิดชอบกรณีโอนก่อนจะต้องสร้างให้เสร็จและครอบครุมถึงการตรวจรับแก้ไขในจุดที่บกพร่องด้วย ลูกบ้านทุกหลังที่ต้องโอนก่อนประเด็นนี้ควรมีการประชุมนัดหมายหารือกันเพื่อช่วยกันดูสัญญาพร้อมกับคณะกรรมการบริหารของโครงการ เพื่อให้ได้ข้อตกลงที่เป็นธรรมกับทั้งสองฝ่าย (ประเด็นนี้ผมได้สอบถามการทำสัญญาเพิ่มเติมเมื่อวันที่ 1 มี.ค.53 เจ้าหน้าที่โครงการแจ้งว่าอยู่ระหว่างการปรับแก้ไขสัญญาเพิ่มดังกล่าวจะส่งfaxให้ผมได้ในวันอังคารที่ 2 มี.ค. 53 และวันนี้ 5 มี.ค.53 ผมยังไม่รับ)
ส่วนจะดำเนินการอย่างไร...ผมนัดโอนบ้านไว้วันที่ 25 มี.ค. 53 ถึงสัปดาห์นั้นถ้าบ้านยังไม่คืบ ก็คงจะตัดสินใจอีกครั้งหลังจากได้ดูสัญญาเพิ่มเติมและดูหน้างานก่อนครับว่าพอรับได้หรือไม่ เพราะผมได้ขออนุญาตเพื่อนบ้านบ้างท่านเข้าไปดูบ้านที่กำลังตรวจรับบ้านอยู่ พื้นกระเบื้องไม่มีความเรียบเลยครับ และบางบ้านก็ปูพื้นกลวงไม่แน่น อันนี้แค่สัมผัสแรกในการเข้าบ้านน่ะครับ
ปล. พันธ์ทิพย์บอกให้ไปหานักข่าวหรือหนังสือพิมพ์อีกทางครับ เค้าว่าเร็วและก็ได้ผลดีด้วยครับ Yoyo077

สำหรับเรื่องการรับโอนบ้านก่อนเรียบร้อยนั้น update ล่าสุด (คุยเมื่อวาน) หลังจากที่เคยขอดูสัญญาเพิ่มเติมตามข้อ 2 ของคุณ berkery นั้น เพิ่งทราบว่าเค้าไม่ได้ทำสำหรับบ้านฝั่งเรา คือฝั่ง แปลง 85 86 ฝั่งแนวนั้น ค่ะ เพราะเค้าคิดว่าทันแน่ค่ะ Sad แต่เท่าที่ดูน่างานคือไม่มีความคืบหน้าเลย ทั้งๆๆที่เค้าไปดูทุกวัน
เมื่อวันอาทิตย์เข้าไปดู ก้อแอบดีใจว่าคงทันเพราะที่บ้านมีการเอากระเบื้องมากองไว้หน้าบ้าน ผ่านไปถึงวันพฤหัส กระเบื้องกองที่ว่านั้น หายไป พื้นที่บ้านก้อยังไม่มีอะรัยคืบหน้าเหมือนเดิมๆๆ555 คงเอามากองไว้และเอาไปปูบ้านอื่นแว้ว เศร้า
ก้อเลยอยากปรึกษาค่ะว่าเราน่าจะหาแนวทางร่วมกันเพื่อคุยกับโครงการค่ะ เพราะไปดูบ้านคนอื่นที่โอนแล้วงานก้อต้องมีแก้ไขอีกพอสมควรค่ะ คือตอนนี้แทบไม่ต้องคิดถึงเรื่องแก้ defect เลยค่ะ แค่ทำให้มันเป้นบ้านพอให้มันตรวจรับได้ก้อเครียดแล้วอ่ะค่ะ

คุณberkery แปลงไหนค่ะ
บ้านหลังแรก
Expert
Expert
บ้านหลังแรก

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา   บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา - Page 2 Icon_minitimeTue Mar 09, 2010 11:08 pm

ขอออกความเห็น อย่าโอนก่อนบ้านเสร็จ ถึงแม้จะมีสัญญาแนบท้าย

อาจเชื่่อเพียงลมปาก หรือ สัญญาทีไม่มีการค้ำประกันเป็นวงเงิน
chatree

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา   บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา - Page 2 Icon_minitimeMon Mar 22, 2010 9:19 pm

กรณีอย่างนี้ โครงการเค้าใส่ใจในการแก้ปัญหามั้ยครับ

ไม่ทราบว่าได้ข้อสรุปกันรึปล่าวครับ
BBB
Expert
Expert
BBB

ตั้งหัวข้อเรื่อง: Re: บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา   บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา - Page 2 Icon_minitimeTue Mar 23, 2010 11:09 am

chatree พิมพ์ว่า:
กรณีอย่างนี้ โครงการเค้าใส่ใจในการแก้ปัญหามั้ยครับ

ไม่ทราบว่าได้ข้อสรุปกันรึปล่าวครับ

ยังไม่ได้ค่ะ เลื่อนไปเรื่อยๆ จนเบื่อหน่ายมากมาย
1122

ตั้งหัวข้อเรื่อง: แล้วทำอย่างไรบ้างถ้าสร้างไม่ทันตามสัญญา   บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา - Page 2 Icon_minitimeSun Jun 06, 2010 1:56 pm

lol! Twisted Evil

บ้านสร้างไม่เสร็จตามสัญญา
ขึ้นไปข้างบน 
หน้า 2 จาก 2ไปที่หน้า : Previous  1, 2